Announcement

Collapse
No announcement yet.

REVIEW" AOKINK รุ่น HJN9026# เป้โน้ตบุคคุ้มราคา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• REVIEW" AOKINK รุ่น HJN9026# เป้โน้ตบุคคุ้มราคา

สวัสดีครับ เนื่องจากผมกำลังมองหาเป้ notebook ที่มีช่องเยอะสักใบอยู่ มอง samsonite เอย tasgus เอย
    ก็ราคาสูงเอาเรื่องอยู่พอดีไปเจอเป้ยี่ห้อแปลกๆใบนึงงานใช่ได้ราคาก็ไม่แพงมากเลยสอยมาก่อนเลย
    (ไม่เคยได้ยินยี่ห้อนี้เลยน่าจะของปลองรึเปล่าไม่แน่ใจ)

เป้โน้ตบุค AOKINK รุ่น HJN9026# ราคา 1,550
    ลองเปิดดูงานใช้ได้นะครับกับราคานี้ หน้าตาอาจจะไม่ค่อยหล่อสักเท่าไหร่
    ด้านล่างนี้เป็นภาพกระเป๋าครับ เผื่อให้เพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจเลือกซื้อได้ลองดูภาพ
    ขนาดเล็กๆไม่ใหญ่เท่า The North Face ใบเก่าของผม แต่ช่องเล็กๆน้อยกระจุกกระจิกเยอะดีครับ
    ถ้าใครรู็จักยี่ห้อนี้แนะนำผมด้วยนะครับ

ภาพด้านหน้าครับ มีทั้งหมด 4 ช่อง

ขยายด้านหน้า

หันหลังมา ฟองน้ำหนาและนุ่มใช้ได้ครับ

ด้านข้าง

กระเป๋าด้านข้างทั้งซ้ายและขวา

ด้านในลายผ้าจะเป็นแบบนี้ทั้งหมด ทุกช่อง ไฮโซค้อดๆครับ

ช่องด้านหน้าสุด

ช่องกลาง ถือว่าแคบไปหน่อย แต่ก็พอใส่กระดาษหนังสือ A4 เล็กน้อยได้นิดหน่อย
    ด้านหน้ามี 1 ช่องติดด้วยสายยางแปะตีนตุ๊กแก + ด้านหลังใหญ่ 1 ชอง และย่อยอีก 2

ช่องหลังสุดใน Note Book มีเนื้อที่ว่างระหว่างช่องมากกว่าช่องกลาง
    ซองผมลองใส่ Note Book ผม 14 นิ้วยังหลวมอยู่แต่สายยางที่มาติดตุ๊กแกปิดแทบไม่ได้ต้องฝืนยืดมาติดแล้วครับ (ลองที่ 14 นิ้ว)
    มีกระเป๋าซิบย่อยด้านหน้า 2+ช่องเล็กบนซองเก็บ note Book อีก 1 ช่อง

ปล. มีแถบผ้าติดชัดเจนว่า Made in China ครับ
    สรุปว่าสำหรับเป้ใบนี้ราคาปานกลาง งานถูกมีคุณภาพ แต่ขนาดใหญ่เกินไปพองอ้วนเกะกะครับ
    Last edited by blazht; 31 May 2010, 22:58:53.
Working...
X