Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเจาะเคสแบบง่ายๆใครก้อทำได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จริงๆมันก็ตัดเหล็กได้แหละครับ เพียงแต่ว่าตอนไปซื้อแล้วเอารูปให้ดู ร้านเค้าบอกว่ามันเป็นกรรไกรตัดกิ่ง
    ผมก็เลยมาแจ้งไว้เผื่อคนที่ยังไม่ทราบอ่ะ แบบตัดเหล็กจริงๆมันมีแต่ขนาด 10" หา 8" ไม่ได้เลย ถ้าใครจะซื้อก็บอกร้านเค้าเลยว่าเอากรรไกรตัดกิ่ง แค่นั้นเองครับ

Originally posted by aekshow View Post
    จะอะไรก็ช่าง ตัดได้ก็พอ แหะๆ แถวบ้านผม ช่างติดเพดาน ยังเอามาตัดอลูมิเนียม

ปล.ใช้งานผิดประเภท=หมดประกัน กรั๊กๆๆๆ
    แหม....ที่บ้านผมยังเอาช่างซ่อมรถมาฉาบปูนเลย ใช้งานผิดประเภทเหมือนกัน คริๆ

Comment

• สุดยอดครับ
      !!! โปรดระวัง เก็บไว้ให้พ้นมือ เมียเด็ก (มือเด็ก) !!!
      Last edited by madmax008; 14 Aug 2009, 12:24:29.

Comment

• อ่าน จนอดใจไม่ใหว ขอตัวไปซื้อกรรไกร ก่อน นะครับ

Comment

• แล้วถ้าไม่มีสว่านมีอยางอื่นที่เจาะได้ไหมครับ จะให้ไปชื้อสว่านมาใหม่ก็ไม่ใช่เอง (เพราะมันแพง)-*-
          ถ้าใครมีวิธีดีๆที่จะเจาะเคสโดยไม่ใช้สว่าน บอกด้วยนะครับ รอ อยู่ๆ

Comment

• แนะนำกรรไกรตัดเหล็กนะครับ..

ถ้าต้องตัดแนวโค้ง ให้ใช้กรรไกรที่ส่วนปากโค้งๆ ด้วยครับ..

ผมมีตัวนึง แต่ใช้งานหนัก ตัวละเป็นพันเลย ซื้อจากโฮมโปรครับ..

ลองใช้กรรไกรตัดเหล็กมาตัดดูจะรู้ว่าเหล็กบางๆ แบบเคสคอมฯ เนี่ยตัดง่ายสุดๆ ..

Comment

• ว้าว ผ้าปูที่นอนเหมือนกันเลย ลายนี้เวลานอนมีเฮ 555

Comment

• ต้องหาไว้สักอันแล้ว ^_^

Comment

• ดีครับ สุดยอด

Comment

• ไปรื้อๆดู หาสว่าน มีแต่หัวสว่านเจาะไม้กับ pvc จะเจาะเหล็กได้มั้ยครับ

แต่เจาะหน้าเคสที่เป็นพลาสติกเล่นไปแล้ว >.<

Comment

• 555

Comment

• ได้ความรู้ใหม่แว้ว

Comment

Working...
                        X