Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นในการเลือก Notebook งาน VR 4 รุ่นนี้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นในการเลือก Notebook งาน VR 4 รุ่นนี้คับ

ขอความเห็นในการเลือก Notebook งาน VR 4 รุ่นนี้คับ

รบกวนเพื่อนสมาชิกช่วยเลือก notebook 4รุ่นนี้ที่งบประมานไม่เกิน 4หมื่นบาท

เพื่อใช้งาน PCVR กับแว่น PICO ให้หน่อยครับ

สเปค ของเกมส์นั้น อยู่ในกรอบสีขาว ซึ่ง การดจอ (เดาว่าน่าจะเปนของฝั่ง PC ) ซึ่งมีตัวเลข รุ่นไม่ตรงกับทาง NOTEBOOK

GTX 1080ti, 2080ti, RTX 3070, 3080 or better

ก็เลยไม่มั่นใจ ว่าจะใช้งานได้ดีไหม

ฝากเพื่อนช่วยตัดสินใจให้หน่อยครับว่าจะเลือกตัวไหนดี ขอบคุณครับ

เพิ่มเติมเรื่องงานเคลม ผมเคยเคลม HP Notebook เค้ามาซ่อมให้ด่วนได้ภายใน1-2วันหลังแจ้ง ไม่ทราบว่ายี่ห้ออื่นๆ
    เช่น Lenovo / Asus / Dell เค้ามาเร็วแบบ HP ไหมครับ

สุดท้าย ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำครับ

สเปค ในกรอบสีขาว ที่เกมส์ขอ

สเปค Note book ที่เลือกใช้ มาเล่นกับเกมส์
    ผ่านแว่น VR PICO PCVR

Working...
X