Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RV 02 จัดสาย

ช่วยรบกวนขอคำแนะนำวิธีจัดสาย PSU ในเคส RV 02 ให้หน่อยครับ จะไปประกอบเสาร์นี้แล้ว อยากให้เห็นสายน้อยที่สุดครับ มีตังแค่ RAIDMAX 730ss ซื้อเพราะไฟสีฟ้า คือจะพยายามคุมโทนให้ทุกอย่างภายในเครื่องเป็นสีฟ้าอะครับ
    แล้วก็พัดลมใสสีฟ้า สำหรับ RV02 หาซื้อได้ที่ไหนครับ จะเปลี่ยนยกเคส ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้ามีรูปได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nonthanan View Post
      สวัสดีทุกท่านครับ
      ช่วงนี้เสพแต่ดราม่า แงๆๆ
      - - โดนดราม่าจากอะไรคับเนี่ย อิอิ

Originally posted by wattaa View Post
      อ่าว ลืมส่งที่อยู่ มีรอบสองไหม ไม่มีร้องไห้นะครับ
      นั่น ระวังท่านประทานงอนนะท่าน ^ ^

Originally posted by meo95 View Post
      ส่งมาได้ครับ อาจเป็นบ่ายหรือพรุ่งนี้ เดี๋ยวดูอีกทีครับ
      ส่งแล้วนะครับ 19 ท่านครับ ท่านใดชื่อตกรบกวนแจ้งด้วยนะครับ นอนดึก อาจเบลอไปบ้าง
      ultraline
      enter116
      coffeback
      Heineken18
      jakZero
      jimmyhuman
      y2k1977
      FDS
      nonthanan
      i-[BuFF]
      terngtk
      FinalTear
      bayz
      Biz
      Purity
      seklosoja
      lemonstory
      kingkong@lt40
      DarkXero
      ถ่ายรูปมาดูมั่งนะครับ
      ทำงานแต่เช้าเลยนะคับท่าน หุหุ

ขอบคุณมากคับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
        สวยไม่สวยอย่าว่ากันน้า

18 ท่านครับ พรุ่งนี้ส่ง เอ งวดนี้จะออก 18 หรือไม่หว่า
        เร็วดีครับ ไวจริงท่านประธาน ขอบคุณครับ

ปล. งวดนี้จะออก 18 หรือไม่หว่า เล่น หวย ด้วยหรอ อิอิอิ

Comment

• Originally posted by Shimugu View Post
          ช่วยรบกวนขอคำแนะนำวิธีจัดสาย PSU ในเคส RV 02 ให้หน่อยครับ จะไปประกอบเสาร์นี้แล้ว อยากให้เห็นสายน้อยที่สุดครับ มีตังแค่ RAIDMAX 730ss ซื้อเพราะไฟสีฟ้า คือจะพยายามคุมโทนให้ทุกอย่างภายในเครื่องเป็นสีฟ้าอะครับ
          แล้วก็พัดลมใสสีฟ้า สำหรับ RV02 หาซื้อได้ที่ไหนครับ จะเปลี่ยนยกเคส ขอบคุณล่วงหน้าครับ ถ้ามีรูปได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ
          เหมือนท่าน ultraline จะงานเข้า
          สั่ง ท่าน ultraline ได้(มั้ง)ครับ เค้าเปนเอเย่นใหญ่ อิ๊ อิ๊

Comment

• แอบเข้ามา หวัดดีทุกๆคนครับ

Comment

• มี โครงการ ระยะยาว (ถ้ามีตัง) จากภาพ

ผมว่า ถ้าผมจะเอาฝาข้างไปติด ฟิมล์ ปรอท ออกสีเขียว หรือฟ้า อ่อนๆ เพื่อนๆ คิดว่า จะดูดีไหม หรือจะเป็น ฟิมล์ดำอ่อนๆ ดี หรือแบบนี้ดีแล้ว
              ยังไงเพื่อนๆให้ความคิดนิดหน่อย

แหวกแนว นิด

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                เหมือนท่าน ultraline จะงานเข้า
                สั่ง ท่าน ultraline ได้(มั้ง)ครับ เค้าเปนเอเย่นใหญ่ อิ๊ อิ๊
                มีลูกค้าพัดลมฟ้าเพิ่มอีก ๑แระ

Originally posted by y2k1977 View Post
                แอบเข้ามา หวัดดีทุกๆคนครับ
                สวัสดีครับ ไม่ต้องแอบครับ
                Originally posted by seklosoja View Post
                มี โครงการ ระยะยาว (ถ้ามีตัง) จากภาพ

ผมว่า ถ้าผมจะเอาฝาข้างไปติด ฟิมล์ ปรอท ออกสีเขียว หรือฟ้า อ่อนๆ เพื่อนๆ คิดว่า จะดูดีไหม หรือจะเป็น ฟิมล์ดำอ่อนๆ ดี หรือแบบนี้ดีแล้ว
                ยังไงเพื่อนๆให้ความคิดนิดหน่อย

แหวกแนว นิด
                จัดเลยครับรอชม อิอิ

Comment

• วันนี้เงียบจัง หายไปไหนกันหมด มีอะไรมาคุยกันบ้างครับ
                  ผมได้ข่าวมาว่า GTX 465 กำลังจะมาต้นเดือนมิถุนายนนี้ครับ ท่านใดมีข่าวอย่างงัยมาคุยกันครับ
                  แต่ราคาที่ได้ยินมา 249$ ก็ประมาณ 8500 บาทครับ สว่น GTX470 เมืองนอกลดราคาแล้วแต่ไทยคงยังไม่ลดนะครับ ต้องรอดู GTX 465 ออกมาก่อน

Comment

• อิอิ ได้รอแรกเลยครับผม รอแปะ ๆ ๆ ๆ ๆ ขอบคุณท่านประธาณครับผม

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                      วันนี้เงียบจัง หายไปไหนกันหมด มีอะไรมาคุยกันบ้างครับ
                      ผมได้ข่าวมาว่า GTX 465 กำลังจะมาต้นเดือนมิถุนายนนี้ครับ ท่านใดมีข่าวอย่างงัยมาคุยกันครับ
                      แต่ราคาที่ได้ยินมา 249$ ก็ประมาณ 8500 บาทครับ สว่น GTX470 เมืองนอกลดราคาแล้วแต่ไทยคงยังไม่ลดนะครับ ต้องรอดู GTX 465 ออกมาก่อน
                      GTX470 ลดราคา.....

Comment

• ปุกก้า.....วันนี้แลเงียบนะ ตั้งแต่ สติ๊กเกอร์ Club เสร็จนี่เงียบจริงๆ

Comment

• บทความและสเปก GTX 465 ครับผม

หลุดออกมาแล้ว!! สเปกพร้อมผลทดสอบ NVIDIA GeForce GTX 465

--------------------------------------------------------------------------------

หลังจากที่ทาง NVIDIA ได้วางจำหน่ายกราฟฟิกการ์ดตัวท็อป รุ่นล่าสุด อย่าง NVIDIA GeForce GTX 470 และ 480 ไปและกำลังมีข่าวว่าจะมีการเปิดตัวการ์ดซีรีย์ใหม่ ในราคาที่ต่ำลงมา (ตามการคาดหมายน่าจะอยู่ที่ราวๆ 8,000 บาท) ล่าสุด เว็บ eNet.com.cn จากประเทศจีนก็ได้เปิดเผยรายละเอียดของตัวการ์ด NVIDIA GeForce GTX 465 พร้อมผลดสอบที่ยังไม่ได้รับการยืนยันข้อเท็จจริงจากท าง NVIDIA หลุดออกมาก่อนที่จะมีการเปิดตัวอย่างเป็นทางการในงาน Computex ช่วงวันที่ 1-5 มิถุนายน ที่จะถึงนี้

โดยรายละเอียดของการ์ด NVIDIA GeForce GTX 465 ที่หลุดออกมาจะประกอบด้วยข้อมูลดังต่อไปนี้

GPU Clock : 607MHz
                          Stream processors : 352 Units
                          Stream processor clock : 1,215 MHz
                          Memory clock (effective) : 3,206 MHz
                          Memory interface : 256-bit
                          Memory size : 1,024MB GDDR5
                          Manufacturing process : TSMC, 40nm
                          DirectX/ Shader Model : DX11, SM 5.0
                          ROPs : 32
                          Board power (max) : ต่ำกว่า 200W
                          Connectors (native) : 2x dual-link DVI, Mini-HDMI

ซึ่งถ้าเปรียบเทียบ NVIDIA GeForce GTX 465 กับการ์ดรุ่นก่อนหน้าอย่าง GTX 470 จะ พบว่าสิ่งที่แตกต่างกันก็คือจำนวน Stream processors ที่ใน GTX 470 จะบรรจุมาให้ถึง 448 ยูนิต ในส่วนของสัญญาณนาฬิกาหน่วยความจำ GTX 470 จะให้มาถึง 3,348 MHz แบบ 320-bit ในขณะที่ GTX 465 จะให้มาเพียง 3,206 MHz แบบ 256-bit ในส่วนความจุหน่วยความจำของ GTX 465 จะให้มาเพียง 1,024MB ในขณะที่ GTX 470 จะให้มา 1,280MB และสุดท้ายในส่วนของ ROPs และ Board power ในการ์ด GTX 465 จะอยู่ที่ 32/<200W ในขณะที่ GTX 470 จะอยู่ที่ 40/215W

สำหรับการทดสอบประสิทธิภาพในส่วนของการเล่นเกมจะพบว่ ากราฟฟิกการ์ด NVIDIA GeForce GTX 465 จะสามารถเอาชนะคะแนนเฟรมเรทของการ์ด ATI Radeon HD 5870 ได้ในเกม Far Cry 2 แต่ไม่สามารถชนะคะแนนเฟรมเรทการ์ด ATI Radeon HD 5830 ได้ในเกม Crysis Warhead และสุดท้ายในส่วนของการทดสอบด้วยโปรแกรม 3DMark Vantage จะพบว่ากราฟฟิกการ์ด GTX 465 จะสามารถทำคะแนนในส่วน GPU Score อยู่ที่ 5,488 คะแนนซึ่งเมื่อเทียบกับ GTX 470 แล้วจะมีความแรงน้อยกว่ากันเพียง 20% เท่านั้น

สุดท้ายสำหรับการประกาศเปิดตัวกราฟฟิกการ์ด NVIDIA GeForce GTX 465 อย่างเป็นทางการคือวันที่ 2 มิถุนายน ภานในงาน Computex ณ กรุงไทเป ไต้หวัน ซึ่งถ้ามีข่าวคราวความคืบหน้าอย่างไร ทีมงานผู้จัดการไซเบอร์จะนำข้อมูลมาให้ชมกันอีกครั้ง ครับ

รายละเอียดการ์ดจอ nVIDIA Geforce GTX 465 ที่ nVIDIA เตรียมจะเปิดตัวในงาน COMPUTEX 2010 ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 1-5 มิถุนายนนี้ แต่ก็มีข้อมูลรั่วอกมาเสียก่อน(อีกแล้ว) รายละเอียดของ Geforce GTX 465 ดูได้ตามตารางเลยน่อ

GTX 480 GTX 470 GTX 465
                          CUDA Cores 480 448 352
                          Core Clock (MHz) 700 607 607
                          Shader Clock (MHz) 1401 1215 1215
                          Memory Clock (MHz) 1848 1674 1603
                          Memory Amount 1536MB 1280MB 1024MB
                          Memory Interface 384-bit 320-bit 256-bit
                          Memory Bandwidth (GB/s) 177.4 133.9 102.6
                          Texture Fill Rate (billion/s) 42.0 34.0 26.7

ดูจากตารางแล้วจะเห็นได้ว่าชิพ GTX 465 นั้นมีลักษณะคล้ายกับ GTX 470 มากต่างกันเพียงจำนวน CUDA Core ที่โดนปิดให้เหลือเพียง 352 แต่ใครจะไปรู้ว่าบางทีมันอาจจะมีวิธีเปิดหัวออกมาใช้งานเหมือน AMD ได้

สนนราคาค่าตัวที่คาดการณ์กันเอาไว้ของ Geforce GTX 465 นั้นอยู่ที่ประมาณ 249$ (ประมาณ 8,062 บาท) สาวกค่ายเขียวที่รอการ์ด DirectX11 ที่มีราคาไม่ถึงหมื่นงานนี้มีเฮ
                          Last edited by y2k1977; 31 May 2010, 19:56:29.

Comment

• Originally posted by y2k1977 View Post
                            วันนี้เงียบจัง หายไปไหนกันหมด มีอะไรมาคุยกันบ้างครับ
                            แรงพอตัวเลย สั่งจากไหนครับ

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
                              แรงพอตัวเลย สั่งจากไหนครับ
                              ไม่ต้องสั่งครับท่านประธาน เดี๋ยว TK ก็เอามาขายครับไม่หน้าเกินอาทิตย์หน้านะครับผม

Comment

• กบน้อยมาก่อนแน่เลยหรือ EVGA
                                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=872976
                                Last edited by meo95; 31 May 2010, 21:07:24.

Comment

Working...
                                X