Announcement

Collapse
No announcement yet.

SilverStone Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by dragon_horse View Post
    ผมใช้ เมนบอร์ด msi eclipse sli
    และเคส silverstone tj 07 สีเงิน
    ปัญหาคือ ผมยังไม่สามารถใช้งานพอร์ต front usb ของเคส ได้น่ะครับ
    ผม งุนงงกับสายจาก front usb ของเคส ทำให้ยังไม่ได้ต่อสายไปลงเมนบอร์ด
    สายดังกล่าว มันมี ตัวเลข/ตัวอักษร/รหัส กำกับไว้ ที่ผมดูแล้วไม่เข้าใจ
    ไม่รู้ว่าเส้นไหน จะไปเสียบพินไหน ของพอร์ต usb บนเมนบอร์ด น่ะครับ

จึงขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ชี้แนะโดยมีภาพประกอบด้วยน่ะครับ
    ช่วยเหลือด้วยครับ จะขอบคุณมากครับ
    manual mainboard /case ไม่มีบอกเหรอครับ

Comment

• สวัสดี

Comment

• Originally posted by seklosoja View Post
        สวัสดี
        งานเป็นไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by dragon_horse View Post
          ผมใช้ เมนบอร์ด msi eclipse sli
          และเคส silverstone tj 07 สีเงิน
          ปัญหาคือ ผมยังไม่สามารถใช้งานพอร์ต front usb ของเคส ได้น่ะครับ
          ผม งุนงงกับสายจาก front usb ของเคส ทำให้ยังไม่ได้ต่อสายไปลงเมนบอร์ด
          สายดังกล่าว มันมี ตัวเลข/ตัวอักษร/รหัส กำกับไว้ ที่ผมดูแล้วไม่เข้าใจ
          ไม่รู้ว่าเส้นไหน จะไปเสียบพินไหน ของพอร์ต usb บนเมนบอร์ด น่ะครับ

จึงขอรบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ
          ถ้าเป็นไปได้ อยากให้ชี้แนะโดยมีภาพประกอบด้วยน่ะครับ
          ช่วยเหลือด้วยครับ จะขอบคุณมากครับ
          TJ07 สาย USB ด้านหน้ามันจะแยกมาเป็นเส้นๆไม่ได้รวมกันมาใช่ไหมครับ

ผมเคยใช้อยู่ แต่เผอิญว่าผมถอดตัว USB ออกน่ะครับ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาซะนาน ตั้งแต่เรียนต่อ เวลาไม่ค่อยมีเลย >,,<

Comment

• Originally posted by meo95 View Post
              รองน้ำฝนได้เยอะเลย (แอบเล่นน้้ำฝนตอนแก่) หุหุ

Comment

• อรุณสวัสดิ์ครับ

Comment

• สวัสดีตอนเช้าๆครับ ท่านประธาน และเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
                  ไม่ได้เป็นเล่นน้ำหรอกครับท่านประธาน หาของสวยๆมาอัพเครื่องเล่นๆนะครับ
                  ตอนนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรดีครับ++++55555 นึกไม่ออก

Comment

อยากจะอัพเกรดอะครับ ว่าจะเปลี่ยนการ์ดจอเพื่อทำCFเเต่ทีนี้ยังติดใจไฟสีฟ้าจาก VGA Sapphire Vapor X อยู่ ถ้าจะอัพเกรดเป็น 5770พร้อมเปลี่ยน M/B เพราะ Gigabyte P55-USB3L ต่อCFลำบาก หาสายต่อยาวไม่ได้จะคุ้มมั้ย

หรือว่าควรอัพเกรดM/B เป็น P55-UD7 เพราะซิพ NF 200เพื่อใช้งานVGA 2ใบแบบ 16+16เเล้ว
                    รอยังไม่เปลี่ยนVGAรอให้ GTX460 ออกมาเยอะๆ เพื่อใช้งาน 16+16 ได้อย่างมีประสิทธิภาพมากกว่า ค่ายATI เผื่อมีตัวสวยๆเพื่อจะคุมโทนการตกเเต่งภายในเคสให้เป็นสีฟ้าดำ

รบกวนช่วยออกความคิดเห็นด้วยครับตอนนี้เลยยังไม่ได้สั่งทำสายถักใดๆทั้งสิ้น เพราะรอเปลี่ยนM/B กลัวสั่งทำมาผิด ขอบคุณครับ1

Comment

• สวัสดดี

Comment

• Originally posted by enter116 View Post
                        งานเป็นไงบ้างครับ

รอเรียก เข้า fire man แต่ไม่รู้ยังไง อ่ะนี่ เงียบกริบ

Comment

• INTERNET ที่บ้านโดนตัดคู่สายอีกแล้วจ้า

เดือนนี้ 3 รอบละ

เหอๆ TT&T สีคิ้ว

Comment

• วันจันเริ่มงานแล้ว

Comment

• สวัสดีทุกท่านครับ

Comment

• ช่วงนีี้ไม่ได้คุยกันนานเลยครับท่าประธาน มาคาราวะครับ สมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเยอะเลยนะครับ : )

Comment

Working...
                                X