Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย lg v30 4/128 snap 835 ซิมเดียว 2,888 บาท อ่านก่อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาย lg v30 4/128 snap 835 ซิมเดียว 2,888 บาท อ่านก่อน

ขายแล้วครับ

ขายแล้วครับ

ขายแล้วครับ

อ่านรายละเอียดการใช้งานให้ครบนะครับ

ตัวเครื่องเป็นเครื่องมือ 2 จากจีนซื้อใน shopee ตัวเครื่องได้ผ่านการซ่อมมาแล้วแน่นอน
    1 เครื่องเป็น at&t อเมริกา h931 ใส่ได้ซิมเดียว

2 android เป็น android 7.1.2 อัพเดตไม่ได้ แต่ใช้แอพทั่วไปไม่มีปัญหา ธนาคาร เป๋าตังค์ true อื่นๆ

3 เมนูอังกฤษ อ่านเขียนไทยได้ 99% ฟ้อนต์แปลกๆ ที่ตัวสีๆ ใหญ่ๆ อาจจะอ่านไม่ออก

4 เครื่องปล่อย hotspot ไม่ได้เป็นเรื่องปกติของเครื่อง at&t ถ้าใครเคยใช้

5 สัญญานซิมจะอ่อนๆ ประมาณ 3 ขีด 2 ขีด ในสัญญาน 4g. แต่พอเลือกเครือข่ายเป็น 3g สัญญานจะเต็มแต่มันจะเป็น 3g อยู่ 3-4 วินาที มันก็จะเด้งไปเป็น 4g เหมือนเดิม ตัวเครื่องไม่มีโหมดให้เลือกนะครับว่าจะใช้ 3g หรือ 4g อันนี้ผมเทสโดยการกดค้นหาเครือข่ายแบบ manual เพราะฉะนั้นเช็คพื้นที่ของท่านก่อนนะครับว่าสัญญานดีไหม ถ้าสัญญานอ่อนไม่แนะนำเพราะมันจะยิ่งอ่อน

6 เวลาเล่น facebook ถ้าออกจากแอพมันจะ re feed เองใหม่ แต่มีวิธีแก้คือก่อนเข้าแอพให้หมุนจอเป็นแนวนอนแล้วกดเข้าแอพมันจะไม่ re feed

7 ตัวเครื่องสภาพสวยครับมีรอยหลักๆ แค่มุมซ้ายบนมันจะอยู่ระหว่างขอบเครื่องกับจอต้องเพ่งถึงจะมองเห็นผมพยายามถ่ายและซูมแล้วก็แทบจะมองไม่เห็น อีกจุดตรงถาดซิมสีมันจะซีดกว่าเดิมนิดนึงตามรูปที่วง ส่วนจอกับฝาหลังไร้รอยครับ หน้าจอติดฟิล์มไว้แล้ว นอกนั้นตามขอบอาจจะมีรอยขนแมวบ้างตามอายุสินค้า

8 ตัวนี้จอสวยครับใช้จอ p oled ซื้อไปดูหนังคุ้มแน่ลองรับหน้าจอแบบ hdr10 ใน yoytube ดูได้สูงสุดที่ 720p 30fps hdr ถ้าเกินกว่านี้จะดูไม่ได้จะมีแต่เสียง ส่วนวิดีโอปกติที่ไม่ใข่ hdrไม่มีปัญหาครับ 1080 2k 4k ได้หมด

9 netflix เป็น L3 ดูได้แค่ sd

10 จุดเด่นของรุ่นนี้ครับเสียงดีมากผ่านหูฟังถ้าใครซื้อไปฟังเพลงคุ้มแน่นอน ส่วนลำโพงเสียงพอได้

11 กล้องหลังยังถือว่าโอเคถ่ายกลางคืนแทบไม่มี noise ส่วนกล้องแน่แย่

12 แบตเตอรี่ยังโอเคอยู่ตามมาตรฐาน 3300 มิล ถ้าใช้งานทั่วๆ ไป ไลน์ เฟส

13 หน้าจอแนะนำตั้งเป็นแบบ 2k นะครับทัชจะลื่นกว่า full hd ตามความรู้สึกผมแต่จะกินแบตขึ้นนิดนึง

14 การใช้งานอย่างอื่นปกติครับ wifi Bluetooth สแกนนิ้ว สแกนหน้า(พื้นที่ต้องสว่างๆ) จอไม่ เดต ไบร์ท เครื่องไม่เคยค้าง ไม่เคยดับ ไม่เคยรีสตาร์ท นานๆที 2-3 วันจะเจอบังคับปิดแอพ ปุ่มกดดีทุกปุ่ม

เป็นการใช้งานทั้งหมดที่ผมเจอนะครับขอคนที่พร้อมนะครับ

อุปกรณ์ (device): เครื่อง ถาดซิมไม่ตรง emei สาย usb noname เคสใส กล่อง คู่มือ (มีเท่าที่แจ้ง)
    ราคา (price): 2,888 บาท
    สภาพ (condition): เกิน 90%
    ตำหนิ (defect): หลักๆ ตามที่วงไว้
    วันที่ซื้อมา หรืออายุของสินค้า (time from buy): เครื่องอายุนานแล้วแต่ผมซื้อมาใช้ประมาณเกือบๆ เดือน
    ประกัน (warranty): ไม่มี
    เหตุผลในการขาย (reason of sell): ได้เครื่องใหม่
    หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ (contact): 0993355161 หมู line moomezzo
    วิธีส่งมอบสินค้า (delivery method): ห้องผมลุมพินีคอนโดนิด้าเสรีไทย เดอะบางกะปิ หรือส่ง kerry ems ไม่รับจองปากเปล่าเกิน 2 ชม ถ้าจะจองเกินกว่านั้นโอนมัดจำมา 100 บาท
    รูปภาพสินค้า พร้อมกระดาษซึ่งเขียนชื่อผู้ขาย ( USER ) วางไว้ข้างสินค้า (Photos - please attach your user name beside your device)

รูปรบกวนดูจากกระทู้นี้ครับ
    https://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=1175788&PN=2

Last edited by moomezzo; 18 Nov 2021, 14:15:33.
Working...
X