Announcement

Collapse
No announcement yet.

#16/2564>J7/I4/Mega/IQ/Y6/SKG/Note1-3-4/S4/Beats/Nokia/ ปิด 11| 12.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• #16/2564>J7/I4/Mega/IQ/Y6/SKG/Note1-3-4/S4/Beats/Nokia/ ปิด 11| 12.58.58

#16/2564>J7/I4/Mega/IQ/Y6/SKG/Note1-3-4/S4/Beats/Nokia/ ปิด 11| 12.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 11-3-2564 เวลา 12.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว (ถ้ามีเหตุที่ไม่สามารถส่งได้จะแจ้งให้ทราบ)
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 2 ธนาคาร คือ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Samsung Galaxy J7 / J700F/DS
    .
    #เครื่องสภาพสวยๆ ใช้งานปกติ #สั่นเสีย

.
    เครื่องสภาพถือว่ายังดีครับ
    การใช้งานปกติทุกอย่าง
    ใส่ซิมโทรได้ทั้ง AIS และ Dtac
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    กล้องใช้ได้ทั้ง หน้า-หลัง
    ไวไฟ บลูทูจปกติ
    ตูดชาร์จดี ชาร์จแบตได้ปกติ
    เซนเซอร์ต่างๆ ทำงานปกติ
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม
    จอทัชได้ปกติ
    มีตัวเครื่อง พร้อมแบตเตอรี่
    .

.
    ตำหนิ อ่านให้เข้าใจนะครับ
    ระบบสั่นไม่ทำงาน
    ตามขอบลอก ไม่ค่อยสวย

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต
    สายชาร์จไม่มี

.
    รับประกัน 7 วัน ตามที่ระบุนะครับ

.
    เปิด 800 บาท + ส่ง 50 บาท

2. iPhone 4 8GB.

#ใช้งานปกติ_ไม่ติดคลาวด์ #ฝาหลังร้าว
    .
    .
    เครื่องดีทุกอย่าง
    ใช้งานปกติพร้อมใช้
    จอสวยๆ ไม่แตก ไมร้าว
    ปุ่มกด กดได้ทุกปุ่ม สั่นทำงานปกติ
    wifi bluetooth ปกติ
    ใส่ซิมโทรได้
    กล้องชัดทั้งหน้า-หลัง
    แบตยังดี อึดๆ เลย
    เครื่องไม่ติดล็อคใดๆ Restore ได้ตลอด
    .
    .

ฝาหลังร้าว 1 เส้น และริ้วรอยทั่วไป
    .

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องปกติทุกอย่าง เว้นตำหนิที่แจ้ง
    สายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.

เปิด 400 บาท + ส่ง 50 บาท

3. Samsung Galaxy Mega 6.3

#เครื่องสวยๆ การใช้งานปกติ
    .
    เครื่องได้มาสภาพแบบนี้
    สภาพยังสวยครับ
    จอใหญ่ๆ สวยๆ ภาพแจ่มๆ

.
    ตำหนิ อ่านให้ครบ ให้เข้าใจนะครับ
    แบตบวมนะครับ (ตีเสื่อม ตีเสีย)
    ควรหาเปลี่ยนนะครับ

.
    รับประกันใจ ตามที่แจ้ง 7 วันครับ (ไม่ประกันแบตเตอรี่)
    .

เปิด 700 บาท + ส่ง 50 บาท

4. i-Mobile IQ 5.3
    .
    #เครื่องใช้งานปกติทุกอย่าง

.
    ใส่ซิมโทรได้ทั้ง AIS และ Dtac
    ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ตูดชาร์จดี ต่อคอมได้
    จอทัชได้ปกติ
    มีตัวเครื่อง พร้อมแบตเตอรี่

.
    .
    ริ้วรอยทั่วไปตามการใช้งาน
    ฝาหลังไม่สวย
    แอนดรอยด์เวอร์ชั่นเก่า บางแอพอาจจะใช้งานไม่ได้นะครับ
    .

มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต
    .
    รับประกัน 7 วัน ตามที่ระบุนะครับ
    .

เปิด 350 บาท +ส่ง 50 บาท

5.Gigabyte GV-NX66256DP

#ของสภาพดี ก่อนหน้าใช้งานปกติ ตอนนี้ไม่ทราบ

.
    ก่อนเก็บเคยใช้งานได้
    ตอนนี้ไม่ทราบชะตากรรม
    และไม่มีเครื่องลองแล้ว

.
    แต่รับประกันใจให้ 7 วันนะครับ ว่าใช้งานได้ปกติ

.
    เปิด 200 บาท + ส่ง 50 บาท

6. HUAWEI Y6 Prime / ATU-L42

#เครื่องใช้งานปกติ สแกนนิ้วได้ จอแตกแต่ทัชได้ปกติ
    .
    ลองแล้ว ใช้งานได้ปกติทุกอย่าง
    บลูทูจ ไวฟาย ปกติ
    กล้องชัดดีทั้งหน้า-หลัง
    สแกนนิ้วปกติ แม่นๆ ไวๆ เลย
    เอาไปใช้สำรองได้เลย ไม่ต้องซ่อม
    (หรือจะเปลี่ยนจอก็ตามสะดวก)
    .

ตำหนิ
    เครื่องจอแตกตามรูปเลยครับ (แต่ทัชได้ปกติ)

ใส่ได้แค่ AIS นะครับ
    และริ้วรอยทั่วไปอื่นๆ พิจารณาตามรูปเลยครับ

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเครื่องใช้งานได้ปกติ

.

เปิด 350 บาท + ส่ง 50 บาท

7. SKG Modern S10

#เครื่องติดปกติ ติดรหัสวาดหน้าจอ ไปทำต่อเอง
    .
    .
    สวยๆ อยู่ครับ
    จอดี ทัชดีปกติ
    อื่นๆ ไปเช็คต่อเองนะครับ
    เพราะผมลองได้แค่นี้

.
    ตำนิ

ติดรหัสหน้าจอ (ไปปลดเอง)
    ตูดชาร์จเสีย (ต้องหนีบแบตเอา)

.
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่แจ้งไว้
    .

เปิด 250 บาท +ส่ง 50 บาท

8.Beats SOLO HD
    .
    #สภาพดี มีกล่องพร้อมคู่มือ

.
    .
    หูฟังสภาพยังดี เก่าเก็บ ยางเริ่มเหนียวนิดๆ
    ฟองน้ำยังดี ไม่เปื่อย ไม่ขาด
    มีกล่องมาให้ พร้อมคู่มือ (ตามรูป)

.
    แท้หรือไม่แท้ ดูเอาจากรูปนะครับ ผมไม่การันตี
    .
    ตำหนิ
    ยางเริ่มเหนียว ไปเช็ดเอาครับ
    หูฟังดังข้างขวาข้างเดียว ไปแก้เอาครับ

.
    รับประกันให้ 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่แจ้งนะครับ
    .
    .

9. Samsung Galaxy Note 1 / N7000
    .
    #เครื่องสวยๆ ใช้งานปกติ ปุ่มโฮมไม่มี แต่กดได้
    .
    สภาพเครื่องยังสวยครับ
    การใช้งานปกติดีครับ
    กล้องใช้ได้ปกติทั้งหน้า-หลัง
    จอภาพแจ่มๆ ทัชได้ปกติ ทั้งนิ้วและปากกา
    บลูทูจ วายฟาย ใช้งานได้ปกติ
    ลำโพงดังดี แบตยังดีใช้ได้
    ส่วนอื่นๆ พิจารณาจากรูปนะครับ

.
    .
    ปุ่มโฮมไม่มี แต่จิ้มกดข้างในได้ปกติ
    หน้าจอกับตัวเครื่องคนละสี

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต และปากกานะครับ
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าเป็นไปตามที่ระบุไว้ครับ

.

เปิด 400 บาท +ส่ง 50 บาท

10. Samsung Galaxy S4 / I9500
    .
    #เครื่องสวยๆ ใช้งานปกติ

เครื่องใช้งานปกติทุกอย่าง
    มีตัวเครื่องพร้อมแบต
    .
    .

จอมีร้าวนะครับ แต่ใช้ได้ปกติ ดูจากรูปเลย

.
    มีตัวเครื่องให้พร้อมแบตนะครับ
    .
    รับประกัน 7 วัน ว่าใช้งานได้ปกติทุกอย่าง

ยกเลิกประมูล

11. Samsung Galaxy Note 3 Neo / N7505
    .

#เครื่องใช้งานปกติ จอมีรอยร้าว

.
    ใส่ซิมโทรได้ ไมค์ดี ลำโพงดัง
    ตูดชาร์จดี ต่อคอมได้
    เซนเซอร์ต่างๆ ทำงานปกติ
    จอทัชได้ปกติ ทั้งนิ้ว และปากกา
    มีตัวเครื่อง พร้อมปากกาให้
    แบตแทนนะครับ ของเดิมไม่มี
    .

.
    จอร้าว (แต่ไม่มีผลต่อการใช้งาน)
    แบตไม่มี แต่ใส่ตัวอื่นให้ไปใช้แทน (ควรหาแบตใหม่ตรงรุ่นใส่)
    .

มีตัวเครื่องให้พร้อมแบต และปากกานะครับ

.
    .

เปิด 600 บาท +ส่ง 50 บาท

12. Samsung Galaxy Note 4 / N910C
    .
    #เครื่องสวยๆ จอดี มีตำหนิ ขายเป็นอะไหล่

.
    เครื่องได้มาสดๆ เลย
    ไม่ได้ลองอะไรมากนะครับ
    สภาพเครื่องยังสวยครับ
    จอสวยๆ ทัชได้ปกติ
    Wifi ปกติ
    แบตดี ปากกาครบ
    ปุ่มกดต่างๆ ปกติ
    ใส่ซิมมีสัญญาณปกติ
    เล่นเน็ต 4G ได้
    ลองเท่านี้ครับ

(เอามาแค่ใช้ปล่อย WiFi)
    .
    .
    ลำโพงนอกไม่ดัง เปิดยูทูปเสียงไม่ออก
    โทรไม่ได้ยินเสียง
    .
    ตีเป็นอะไหล่นะครับ เพราะไม่ได้ลองแบบเต็มๆ
    .

.

.
    เปืด 900 บาท +ส่ง 50 บาท

13. iPhone 5 16GB.

#ขายเป็นซาก_เปิดติดจอทัชไม่ไป_โฮมกดไม่ได้
    .
    ได้มาแบบนี้ ขอขายแบบนี้นะครับ
    อาการคือ จอแตก เปิดติดแต่จอทัชไม่ไป
    ปุ่ม
    โฮมกดไม่ได้ ตูดชาร์จเสีย
    เข็ค IMEI จากฝาหลังติด iCloud นะครับ
    พิจารณาตามรูปเลยครับ

.
    .
    ขอปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ อาการอื่นๆ ไม่รับประกันนะครับ
    .
    รับประกัน 7 วัน แค่ว่าเครื่องเปิดติด
    มีตัวเครื่องพร้อมแบตฯ ส่วนสายชาร์จไม่มีให้นะครับ

.
    เปิด 200 บาท +ส่ง 50 บาท

14. Xiaomi Dafang DF3

#ซากกล้องวงจรปิด

สภาพยังสวย
    แต่ต่อสาย USB แล้วเงียบสนิท
    เครื่องไม่ทำงานใดๆ
    ไปที่เครื่องก็ไม่ติด
    ปล่อยเป็นงานอะไหล่นะครับ
    เหมาะแก่ช่างที่ซ่อมเป็นนะครับ

ไม่มีรับประกันใดๆ นะครับ ปล่อยเป็นซาก
    มีให้แค่ตัวเครื่องตามรูปนะครับ

เปิด 50 บาท +ส่ง 50 บาท

15. AIS 3G Pocket Wifi MF80

ใช้งานได้ปกติ
    มีเครื่องพร้อมแบตเตอรี่
    ลองใส่ซิมค่ายอื่นก็ใช้งานได้นะ (ลองกับ Cat)
    สภาพสวยตามรูป

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 300 บาท +ส่ง 50 บาท

16. NOKIA 3310

#ของใหม่ยังไม่เคยใช้งาน_ยกกล่อง

.
    ของใหม่ ยังไม่เคยใช้งานนะครับ
    แค่ลองเปิดเครื่อง สายชาร์จยังไม่แกะเลย
    ได้ไปยกกล่องตามรูปเลยครับ

.
    อ่านให้เข้าใจนะครับ
    เครื่องซื้อมาจะให้คนแก่ใช้ แต่สั่งผิดลืมดูว่าไม่มีเมนูไทยเลยปล่อยครับ

.
    .
    .
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเป็นตามที่แจ้งนะครับ
    .

.

17. LG DVD External สีขาว

สภาพตามรูป
    ไม่มีสาย USB ให้นะครับ ตัวเครื่องเพียวๆ

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 100 บาท +ส่ง 50 บาท

18. LG DVD External สีดำ

สภาพตามรูป
    ไม่มีสาย USB ให้นะครับ ตัวเครื่องเพียวๆ

เปิด 100 บาท +ส่ง 50 บาท

Last edited by kerospeed; 11 Mar 2021, 09:30:18.
Working...
X