Announcement

Collapse
No announcement yet.

NewBalance Diesel PF Levi's G-Star กระเป๋า รองเท้า ยีนส์ ZARA ปิด 17-8-61 | 23.58.58

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• NewBalance Diesel PF Levi's G-Star กระเป๋า รองเท้า ยีนส์ ZARA ปิด 17-8-61 | 23.58.58

NewBalance Diesel PF Levi's G-Star กระเป๋า รองเท้า ยีนส์ ZARA ปิด 17-8-61 | 23.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 17-8-2561 เวลา 23.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1.OIWAS backpack

กระเป๋าเป้ใบใหญ่ๆ เลย
    ใส่ของได้หลากหลาย
    ใส่ของทั่วๆ ไปก็ได้
    Notebook ก็มีช่องให้ใส่ด้วย
    สภาพยังดีครับ
    มีตำหนิรอยซ่อมนิดหน่อย (ซ่อมมาดีครับ)
    รอยซ่อมตีกรอบสีเหลืองให้เห็นแล้วครับ
    (ดูจากรูปรองสุดท้ายเลยครับ)
    การใช้งานปกติเลยครับ ซิปยังดีลื่นๆ อยู่ครับ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.PERRY ELLIS

กระเป๋าสะพายข้างสีดำ
    สภาพยังใช้ได้ครับ ยังไม่ได้ซักนะครับ
    ปล่อยแบบนี้เลยครับ เอาไปซักกันตามสะดวก
    ซิปต่างๆ ยังใช้งานได้ปกติดี
    มีเลอะข้างในบ้าง(หมึก) เอาไปคลีนกันดู
    ตีนตุ๊กแกเอาไปติดมาใหม่ ของเก่ามันไม่เกาะแล้ว
    ตอนนี้อย่างหนึบบอกเลย

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3. Diesel ARKER F.P. 70Z (USED)
    Made in TUNISIA

วัดจริง เอว 31" / เป้า 11" / ยาวทั้งตัว 42.5" / ต้นขา 12.3" / เข่า 9.7" / ปลายขา 9

ยีนส์ขากระบอกใหญ่ พร้อมซิป (หัวซิปหัก แต่ยังรูดเปิดปิดได้ ซิปลื่น)
    กระดุมตอกสีทองทั้งแถว (กระดุมสอยหายไป 1 เม็ด)
    รุ่นนี้เด่นตรงเป้ากางเกง(ก้น) ออกแบบมาเพื่อความทนทานพร้อมลุย
    ส่วนลูกเล่นอื่นๆ จะคล้ายๆกับรุ่น LOWKY
    ตรงสอยตะเข็บด้วยด้ายสีเทา (เพิ่มลูกเล่นไปอี๊กกกก)
    ส่วนด้านในแต่งด้วยผ้าลายดอก ตอนใส่ไม่มีใครเห็น แต่เด่นตอนตากนะครับ
    ปลายขาลุ่ยตรงตะเข็บ จ้าาาา
    สภาพยังไม่ได้อาบน้ำนะคได้มายังไง ปล่อยไปแบบนั้น ด้ายลุ่ยก็ไม่ตัดจ้า

เปิด 350 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4.Japanese Brand Rare! Semantic Design Denim Jeans (USED)

Made in CHINA --> SIZEตามป้าย 2S

วัดจริง เอว 27-28" / เป้า 9" / ยาวทั้งตัว 43" / ต้นขา 10.3" / เข่า 7.5" / ปลายขา 6.5"

กางเกงสัญชาติญี่ปุ่น ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ บอกได้คำเดียวว่า คับแก้ว
    ดีไซน์เน้นๆ ดีเทลแน่นๆ ป้ายสีที่ตะเข็บ มีซิปที่หน้าขา ผสมหนังด้วย
    ไม่ว่าใครก็อยากเป็นเจ้าของ รวมถึงผมด้วย
    ใส่แล้วรับรองว่าต้องมีแต่คนมอง เพราะ สวย เกร๋ เท่ มีสไตล์ มากกกก(ก ล้านตัว)
    ถ้าตัวใหญ่กว่านี้อีกหน่อย ไม่ปล่อยแน่นอน
    สำหรับใครที่ชอบแนวนี้ต้องมีไว้ ปั้นอีกนิด รับรองว่ารอยเฟดโหดแน่นอน
    แถมผ้าด้านในเป็นแบบสีเข้มด้วย หายากจริงๆๆ

ตำหนิ : กระดุมแป๊กตรงกระเป๋าหน้า หายไป 1 ข้างนะ แต่ใส่แบบได้ติดก็เท่ดี
    มีรอยเปื่อย ขาด บริเวณปลายขา เนื่องมาจากการใช้งาน

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

5. Diesel YARIK B 71S (USED)

Made in TUNISIA.

วัดจริง เอว 35-36" / เป้า 10" / ยาวทั้งตัว 42" / ต้นขา 12.2" / เข่า 9.3" / ปลายขา 8.5

ยีนส์สีเข้ม ทรงกระบอก กระเป๋าหลังปักลาย พร้อมซิป
    สียังเข้มอยู่ ผ้านิ่ม ใส่สบาย กระเป๋าและตะเข็บเขียวนะ
    มือจับซิป หายไป 1 ข้าง แต่ยังซิปลื่นอยู่
    ป้ายหนังขาดไปแล้ว แต่หมุดตัว D ยัง อยู่
    ปลายขาลุ่ยและขาด ยาวจากเอวถึงรอยขาด 39"
    สภาพยังไม่ได้อาบน้ำนะได้มายังไง ปล่อยไปแบบนั้น ด้ายลุ่ยก็ไม่ตัดจ้าาา

เปิด 450 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

6. Diesel WONNHA

รหัสผ้า 0070Z ผลิตปี 05
    Made in MOROCCO --> SIZEตามป้าย W24 / L30.

วัดจริง เอว 26" / เป้า 8" / ยาวทั้งตัว 38.5" / ต้นขา 10" / เข่า 8.3" / ปลายขา 9"

กางเกงทรงขาม้า เอาใจสาวๆ กันครับ
    ไม่มีผ่านการศัลยกรรมใดๆ (ไร้ขาด ปะ ชุน)
    ดีเทลแน่นๆ เล่นลายด้วยด้ายที่ตะเข็บ ไม่ต้องกลัวตะเข็บล้มเลย
    ปลายขาเย็บด้วยด้าย 2 สีจ้า
    หมุด 3 สี เงิน ทอง ดำ นานๆจะมีมานะจ๊ะ ป้ายเหล็กด้วย
    ดีไซด์ที่กระเป๋าทั้งหน้าและหลัง
    โดยเฉพาะภายในนี่แจ่มๆ เลย เวลาตากกลับด้านนะสวยคอดๆๆๆ

เปิด 350 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

7.Levi's engineered
    Made in Korea

ขนาดวัดจริง
    รอบเอว 31" / เป้า 10" / ยาว 41.5" / ต้นขา 12" / ปลายขา 9.5"

แฟน Levi?s ทุกท่านน่าจะทราบกันดี
    ถึงความแปลกของรุ่นนี้ ที่ตัดเย็บและออกแบบมาแบบแปลกๆ หน่อย
    เด่นๆ เลยเรื่องตะเข็บที่บิดไม่ตรงเหมือนรุ่นทั่วๆไป
    และปลายขาที่ออกแบบมาให้เหมือนกับการต่อขากางเกง
    ซึ่งตั้งใจทำมาแบบนี้เลยนะครับ ผมไม่ได้เอาเศษผ้ามาต่อแต่อย่างใด
    มันเป็นสไตล์ของรุ่น engineered เลยครับ
    ใครชอบรุ่นนี้ หรืออยากลองของแปลก จัดเลยครับ
    เท่สุดๆ เลยขอบอก (ผมก็มีไว้ใส่หลายตัว)

เปิด 150 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

8.Levi's 501XX
    Made in U.S.A ปี 92 กระดุม 552

วัดจริง เอว 31-32" / เป้า 11.5" / ยาวทั้งตัว 41.5" / ต้นขา 12" / เข่า 9.3" / ปลายขา 7.8"

รุ่นนี้ ทรงนี้ สีนี้ ฮิตมากๆๆๆๆๆ เมื่อไม่ต่ำกว่า 20 ปีที่แล้ว
    สาวกลีวายส์ผมว่าต้องมีติดไว้สัก 1 ตัวแน่นอน
    ผมเองก็หนึ่งในนั้นเลยครับ

501 ยีนส์ฟอกสีซีด made in usa เหมาะแก่การเก็บเลยครับ
    ราคาอาจจะไม่แรงเหมือนริมแดง BigE
    แต่ผมว่าเหมาะแก่การเริ่มเรียนรู้และสะสม Levi?s เลยครับ
    เริ่มต้นจากตัวนี้เลยครับ สวยด้วย สภาพก็ถือว่ายังดีครับ
    ตั้งแต่ปี 1992 ก็หลายปีแล้วนะ
    เอาไปศึกษา เอาไปสะสม ใส่หล่อๆ ได้เลยครับ ตัวนี้ไม่ธรรมดานะครับ

ตำหนิ มีกระดุมแป๊กเม็ดเล็กๆ หลุดหายบางเม็ดนะครับ (ขยายภาพดูเลยจ้า)

9.G-STAR RAW 3301 LOCKER REGULAR

Made in INDIA
    SIZE ตามป้าย W31 / L34

วัดจริง รอบเอว 32? / ยาว 45? / เป้า 11.5? / ต้นขา 12? / เข่า 9.5? / ปลายขา 9.5?

กางเกงทรงขากระบอกใหญ่
    จุดเด่นของแบรนด์นี้เลยครับ เน้นลุกนั่งสบาย
    พร้อมกับดีไซน์ นิดหน่อย พองาม
    เด่นทรงปักที่กระเป๋าหน้าและหลัง
    ปลายขาเดิมๆ ไม่ได้ตัดต่อนะครับ .
    เป้าแน่นไม่มีชุน ปลายขาไม่ลุ่ยนะครับ

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

10.ZARA Denim Rules Skinny

Made in China
    วัดจริง รอบเอว 33? / ยาว 41? / เป้า 8? / ต้นขา 11.5? / เข่า 7.8? / ปลายขา 6?

กางเกงทรง Skinny ขาดๆ กำลังเซอร์
    ขาดแบบสวยมาก สวยจนอยากเก็บไว้ใส่เองเลยครับ
    นานๆจะเจอขาดแบบสวยๆสักทีครับ เท่าที่เจอจะออกแนวเลอะเทอะมากกว่า ????
    เป้าไม่มีชุน ปลายขาไม่ลุ่ยนะครับ
    ใส่แล้วดูดีมีสไตล์ เกร๋ไก๋สไลด์เดอร์แน่นวลจ้าาา
    ตัวนี้ผ้าบาง ใส่สบายไม่ร้อนจ้า (รูระบายมีเพียบ อิอิ)

ตำหนิ รอยขาดตรงเข่าขวา มีรอยขาดเพิ่ม เนื่องจากนิ้วเกี่ยวตอนใส่นะครับ
    ดูรวมๆ แล้วมีเสน่ห์จ้าาาา

เปิด 250 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11.UNIQLO ลายสก๊อต
    Size 30? Made in China

ขนาดวัดจริง เอว 30" / เป้า 9.5" / ยาว 38.8" / ต้นขา 10.6" / เข่า 7.4" / ปลายขา 6.4"

กางเกงยีนมือ 2 ทรงสกินนี่ สีเทาเข้มสวยลายสก๊อตกลมกลืนกับสีกางเกง
    สวยมากเลยครับ สภาพสมบูรณ์มาก ตีไปต่ำ 90% ครับ

เนื้อผ้าดี ผ้าบางๆ ยืดนิดๆ ใส่สบายไม่อึดอัด
    สีสวย ทรงดี ไม่มีตำหนิ ไม่ปะ ไม่ชุน ไม่ซ่อม

สีแบบนี้ ทรงแบบนี้ ใส่เที่ยวก็ได้ ใส่ไปทำงานก็ดีครับ
    แบรนด์ดี งานดี สภาพเยี่ยม ราคาแค่นี้ไม่แพงหรอกครับ
    รีบจับจองกันได้เลยครับ มีตัวเดียวนะครับ อย่าช้า อาจจะพลาดของดีๆ ได้

เปิด 260 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

12.New Balance 574 Pink Blue Shoes
    Size 38 or 24 cm.(วัดจริง)

รองเท้าใส่สบายเท้า สีสันสุดสวย
    แบบนี้น่าจะเหมาะแก่สาวๆ นะ color full แบบนี้
    แต่ท่านชายใส่ได้ก็จัดได้นะครับ แฟชั่นไม่มีขอบเขต
    สภาพถือว่ายังดี สียังสวยอยู่
    อาจจะเป็นขุยเนื่องจากการซักแค่นั้น
    นอกนั้นยังถือว่าดีอยู่ครับ
    เอาเป็นว่าใครใส่ได้ จัดเลยครับ ได้ไปคุ้มอยู่นะครับ

เปิด 200 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

13.PF Flyers
    Made in china Size 42.5 or 27.5 cm.

ผ้าใบดำล้วนหัวกันชน
    รุ่นนี้ถึกๆ เลยครับ สวยๆ เลย
    ใครเล่นรองเท้าจะรู้เลยตัวนี้พิมพ์นิยม
    ตัวสีรองเท้าอาจจะดรอปไปบ้างตามการเวลา
    มีลักยิ้มตามปกติ เอาไปหยอดกาวกันเองเลยครับ
    มือสองเล่นกันราคาเอาเรื่องอยู่ครับ
    สภาพแบบนี้ขายกันแพงอยู่นะครับ
    เปิดแพงหน่อยครับ แต่สวยคุ้มครับ

เปิด 400 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.ผ้าใบหนังกลับ
    Size 41 or 26.5 cm.

คู่นี้ไม่ทราบยี่ห้อครับ
    แต่งานดีครับ พื้นขอบเย็บทนๆ เลย
    บุในสะอาดสะอ้าน แจ่มๆ ครับ
    การเดินด้ายเย็บตะเข็บก็สวยๆเลยครับ
    พื้นรองเท้าเป็นรูปดาว แปลกดีครับ
    ไม่รู้ยี่ห้อแต่ดูแล้ว ไม่น่าจะธรรมดานะครับ

เปิด 250 บาท ส่งลงทะเบียน 50 บาท

15.PRO-Keds
    Size 8 or 26 cm.

รองเท้าผ้าใบหนังกลับสีกรมท่า
    สวยๆ ครับ คู่นี้ หนังยังไม่แข็ง
    พื้นยางเป็นยางดิบสีน้ำตาลยังหนึบๆ
    พื้นเย็บทนๆ เลยครับ
    ไม่ค่อยมีตำหนิเท่าไหร่ ดูจากภาพได้ครับ
    ใครชอบสไตล์นี้จับจองได้ครับ ไม่แพงเลย

Working...
X