Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยจัดสเปคคอมหน่อยครับ งบ 50-65k

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยจัดสเปคคอมหน่อยครับ งบ 50-65k

รบกวนช่วยจัดสเปคคอมหน่อยครับ หลักๆเล่นเกม ทำงาน
    การ์ดจอเล็ง rtx3080 เอาไว้ขุด btc/eth เล่นเวลาไม่ใช้คอม
    storage อยากได้ไว้เผื่อๆหน่อยครับ ที่คิดไว้ก็ 1tb สำหรับลงวินโดว์และโปรแกรม, 1tb สำหรับเกม, 2 tb สำหรับเก็บไฟล์หนัง, 2 tb เก็บพวกรูป วีดีโอ อยากได้ ssd หมดเลยครับ
    (พอดีแบบ hdd เคยเสียแล้วไม่ได้ back up ไว้ คิดว่า ssd น่าจะทนกว่า)

คำถามคือควรซื้อ ssd แยกตาม drive เลยใช่มั้ยครับ
    แล้วช่วยจัดสเปคที่เหลือให้หน่อยครับ รบกวนแนะนำเคสสวยๆด้วยครับ

ขอบคุณมากๆครับ
Working...
X