Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมฯ เครื่องแรกในชีวิต ซื้อสเป็คอะไรกันบ้าง ปีไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมฯ เครื่องแรกในชีวิต ซื้อสเป็คอะไรกันบ้าง ปีไหน

คอมฯ เครื่องแรกในชีวิตของผม ซื้อปี 2544 AMD duron 800 แรม 256 ฮาร์ดดิส 20 gb การ์ดจอ 32 mb เทพสุดๆในใจผมตอนนั้น ใช้มา 5 ปี เปลี่ยนอีกทีปี 2549 ใช้คุ้มสุดๆ เก็บตังค์เองทั้ง 2 เครื่อง

Intel 486 dx2 อย่างอื่นจำไม่ได้ ซื้อปี38

Comment

acer จอเขียว จำได้แค่นี้แหละคับ ป.2 มั่ง ได้ต่อมาจากลูกป้า

Comment

คอมเครื่องแรกในชีวิต ใช้ word จุฬา ไม่ทราบสเปคครับ

Comment

คำถามดักอายุรึเปล่าเนี่ย เครื่องแรกที่เราได้ใช้ 386 dx 266

Comment

แรม 30 กว่า ๆ

ฮาดดิส คาดว่า ไม่เกิน 2 Gb

เล่นเกมโปเกมอน เวอชั่นเกมบอย ยังกระตุกนิด ๆ พอเป็นพิธี

ส่วนอื่นยังไม่ค่อยรู้เรื่อง ตอนนั้นเด็ก

Window กระจั๊วะไรไม่รู้

จอ10 กว่า นิ้ว บวม ๆ

ที่สำคัญ ราคา 2 หมื่น กว่า ๆ

Comment

OHO 555+

ของผมเครื่องแรก น้าให้มาครับ

PentiumIII 1 GB

RAM SD 512 MB

HDD 20 GB

555+

ใช้ประมาณ 3 เดือนครับ

แล้วจากนั้นก็เปลี่ยนเครื่องมาเรื่อย ๆ อิอิ

ด้วยเงินตัวเองนะครับ

ตอนนี้ คนเดียวใช้คอมประมาณ 3 เครื่อง พีซีนะครับ 555+

เรียนเทคโนคอมอ่ะครับ

ตอนนี้กาลังมอง ๆ เครื่องใหม่อีกเครื่องคับ

อิอิ

ยิ่งเล่นคอม เงินยิ่งหมด ผมว่าจิงคับ...

Comment

เพนเทียม 133G้hz
                แรม 32 mb
                การ์ดจอ วูดู 3
                ฮาร์ดิกส์ 2 G

Comment

AMD K6 800 MHz
                  Ram 64 MB
                  VGA Onborad VIA chipset
                  HDD 10 GB

ซื้อตอน ม.1 มั้งนะ เล่น Red Alert II กะ CS ภาพห่วยๆ เหอๆ 10 ปีละ

Comment

ยี่ห้อ SAMSUNG 80486 น้าซื้อมาให้ พ.ศ.2539
                    หลังจากนั้นก็
                    P MMX 2542
                    P 4 2546
                    Phenom 2551

Comment

ผมไม่รู้ ยี้ห้อ อะไรนะ มันเป็นรูป กุแจ
                      ผมซื้อใน ราคา 14000 กว่า ๆ สเป็คก็ไม่รู้จะ ตอนนั้นประกอบหรือรู้เกี่ยวคอมไม่เป็นเลย
                      ที่จำได้ก็มี
                      Ram 128 MB
                      Cpu นี่ไม่รู้นะ

ใช้ไปได้ เกือบ 2 ปี เอาไป อัพเดล ร้าน ต้มไปเยอะ หมดไป 3 หมืน ได้
                      CPU 2.4 C.R
                      RaM DDR1 768 และขอเพื่อนมาอีก 256 เป็น 1 GB
                      VGA ATI9600XT (ตอนนั้นแรงสุดๆ)
                      ็HDD 40 Gb 8 mb

โครตแคล้น ถ้าเอาเงินสมัยนั้นคืนมาได้ ตอนนี้ ได้ 48070 สบาย ๆ

Comment

PentiumII 266(ไม่แน่ใจหรือ233หว่า)
                        RAM 64(ไม่แน่ใจอีก)
                        HDD 3.2(ประมาณนี้แระ)
                        VGA ASUS v3000(น่าจะใช่น้าหรือว่ารุ่นเมนบอร์ดหว่า)
                        Sound Creative(รุ่่นอะไรจำไม่ได้)
                        CD ASUS(รุ่นที่ทนมากจนเป็นตำนาน)
                        CASE ใหญ่มากๆแต่รูปร่างโต๊ย
                        ลำโพง ALTEC Lansing(ใช้มาจนปัจจุบันนี้ เสียงยังดีอยู่เลย ทนจนน่าเหลือเชื่อ)

สรุปซื้อมา 53000 เอามาซื้อตอนนี้ก็เครื่องเซิพเวอร์ได้เลย

Comment

amd sempron 2800+ 1.6 Ghz
                          HDD 80 Gb
                          asrock vm800
                          ram 256+512
                          ซื้อได้ 4 ปีแล้ว
                          ยังใช้อยู่เลย

ปล.คงใช้ต่อไปเรื่อยๆ

Comment

ผมจำได้ก็ตอนผมป.3 SVOA 35k อ่ะครับ แพงมาก *-*
                            เล่นragยังกระตุก

Comment

Athlon XP
                              SDRam 128MB
                              HDD 20GB
                              VGA GF2 MX
                              MB Soltex

จำได้แค่นี้ครับ

Comment

Working...
                              X