Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหูฟัง Corsair HS70 อัพเดทเฟิร์มแวร์แล้วมีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหูฟัง Corsair HS70 อัพเดทเฟิร์มแวร์แล้วมีปัญหา

เพื่อน ๆ ครับ

ผมใช้โปรแกรม iCUE ของ Corsair อัพเดทเฟิร์มแวร์ของหูฟัง Corsair รุ่น HS70
    แล้วเกิดปัญหาการอัพเดทค้างที่ 90% เป็นเวลานาน
    ผมจึงถอดสาย USB ที่เสียบกับหูฟังเข้าคอมออก
    และถอดตัวรับ-ส่งสัญญาณระหว่างหูฟังกับคอมออก (อุปกรณ์คล้าย ๆ แฟลชไดร์ฟ)
    แล้วเสียบใหม่โปรแกรม iCUE ตรวจว่าหูฟังผมเป็นรุ่น Void wireless
    จากนั้นหูฟังผมก็ใช้ไม่ได้เลยครับ ไม่มีไฟแสดงสถานะติดที่หูฟังผม

จึงอยากสอบถามเพื่อน ๆ ว่า อย่างนี้ สามารถเครมสินค้า ได้หรือไม่ครับ

หรือท่านใดมีวิธีแก้ไขการลงเฟิร์มแวร์ของ Corsair HS70 กลับคืน ช่วยแนะนำด้วยครับ
    พยายามค้นหา Firmware ของ Headset Corsair HS70 แล้วไม่พบเลย

ปล. หูฟังพึ่งซื้อได้ไม่ถึงเดือน
Working...
X