Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษา ปัญหา Soundblaster ZX เสียงสลับข้างหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษา ปัญหา Soundblaster ZX เสียงสลับข้างหน่อยครับ

คืออาการมันมีอยู่ว่า ฟังๆไป เสียงมันสลับจากซ้ายเป็นขวา จากขวาเป็นซ้ายครับ ผมต้องกดสลับใน โปรแกรม Creative จากหูฟัง-เป็นลำโพง แล้วกลับมาหูฟัง เสียงถึงกลับมาปรกติ แต่สักพัก หรือพักใหญ่ๆมันก็เด้งจากซ้ายเป็นขวา ขวาเป็นซ้ายอีก

ไล่ปิดเกือบทุกอย่างหมดแล้วครับ ใน Bios / Device manager ให้เหลือแต่ ZX ตัวเดียว ลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย ไล่อาการจนปวดหัวเลยครับ

ใครพอรู้วิธีแก้ ขอคำปรึกษาทีครับผม
Working...
X