Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงเอาไว้เปิดเพลงนี้ เสียงดีๆประมานกี่บาทอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงเอาไว้เปิดเพลงนี้ เสียงดีๆประมานกี่บาทอะครับ

คือผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลย ย้ำนะครับ ว่าไม่รู้เลยสักนิดจริงๆ แต่เท่าที่ชอบ เปิดเพลงมันๆอะครับ เบสแน่น แต่ไม่ถึงกับ เบสดังเกินจนเหมือนงานวัดอะครับ บ้านผมเป็นห้องเช่า บางห้องเปิดทีเหมือนงานวัดเลย เบสมันดูไม่เพราะ
    อยากได้อารมแบบว่า โชว์เสียงเครื่องเสียงว่าดีอะครับ เวลาเปิดเพลง แต่ไม่รู้ว่า ต้องใช้งบประมานเท่าไร ถึง 5000 ไหมครับ รู้ว่ามันมีถึงหลักหมื่นยันหลักแสน ผมไม่ถึงกับหูเทพนะครับ แยกเสียงไม่ค่อยเป็นด้วย แต่ขออย่าแค่เบสดังเหมือนงานวัด มันเหมือนคลื่นความถี่ยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก
    ไม่รู้งบ 5000 มันน้อยไปไหม ไม่ได้ต้องการใหญ่นะครับ วางใต้โต๊ะคอม(ต่อคอมบางทีอาจจะเชื่อมต่อมือถือ) แล้วก็ไม่ได้ต้องการเปิดดังรบกวนชาวบ้านแบบห้องข้างๆ แค่บางอารมอยากโชว์เสียงเพลงพอสนุกๆมั้ง เช่นวันเกิด ปีใหม่ อะไรงี้อะครับ ถึงจะเปิดดัง
    พื้นที่ประมานนี้ครับ ว่าจะเอาไว้ใต้โต๊ะ หรือ ควรวางตรงไหนแนะนำได้เลยครับ (ความสูงน้ำทิพ 1.5ลิตร)

ถ้าเล่นแนว fps เก็บตังไว้ซื้อจอ144กับหูฟังเทพดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by eieieiei View Post
      ถ้าเล่นแนว fps เก็บตังไว้ซื้อจอ144กับหูฟังเทพดีกว่าครับ

ผมยังไม่ซื้อตอนนี้ครับ ผมเริ่มจะศึกษาดูๆไว้ก่อน แต่ก็คงจะซื้ออีกไม่นานอะครับ เพราะเวลาเปิดเพลง ต้องฟังในหูฟังอย่างเดียว บางทีก็อยากเปิดฟังในบ้านบ้าง แต่ไม่รู้ว่าควรซื้ออะไรแบบไหน ยี่ห้อลำโพงผมยังไม่รู้เลยว่ามีอะไรบ้าง 5555
      งบก็เต็มที่ได้แค่ 5000 เพราะช่วงนี้มีแพลนจะซื้อของสักอย่างอยู่ครับ

Comment

เท่าที่ฟังมาผมชอบตัวนี้ครับ อยู่ในงบท่านพอดี Edifier R1700BT

Sent from my Mi A1 using Tapatalk

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
          เท่าที่ฟังมาผมชอบตัวนี้ครับ อยู่ในงบท่านพอดี Edifier R1700BT
          Sent from my Mi A1 using Tapatalk
          ขอบคุณครับ น่าสนใจดีครับ

Comment

จัดมาแล้วครับท่าน 55555

Comment

Originally posted by folkzacup View Post
              [ATTACH=CONFIG]4102259[/ATTACH]
              จัดมาแล้วครับท่าน 55555
              เร็วมากครับท่าน เป็นไงบ้างครับเสียงถูกใจไหม

วางไว้***งกันหน่อยซักเมตรนึงก็ดีนะครับ เสียงจะมีมิติขึ้นมากเลย

Last edited by sacitarios; 5 Feb 2018, 19:42:20.

Comment

Originally posted by sacitarios View Post
                เร็วมากครับท่าน เป็นไงบ้างครับเสียงถูกใจไหม

วางไว้***งกันหน่อยซักเมตรนึงก็ดีนะครับ เสียงจะมีมิติขึ้นมากเลย

ขอบคุณมากครับท่าน ชอบมากเลยครับ ขอบคุณที่แนะนำนะครับ ผมเชื่อท่านเลยไปหาซื้อเดี๋ยวนั้นเลย55555
                โอเคมากๆโดยเฉพาะบลูทูต เปิดในมือถือได้สบายเลย บางทีอารมอยากเล่นเกมใส่หูฟัง แล้วเปิดเพลงแยกไปด้วย

Comment

เพราะ คำนี้มันมีหลายระดับครับ
                  ระดับแรก จบ แบบพอใจพอดีๆ ไม่ขาดสิ่งใด
                  ระดับสอง จบแบบไม่หมด เติมนั่นแต่งนี่ไปเนื่อง ดีขึ้นได้อีก
                  ระดับสาม จบแบบอิ่มตัว แบบหมดงบแล้ว 5555
                  ระดับสุดท้าย จบที่ตัวเราเอง มีแค่ไหนก็ฟังแต่นั้น เน้นที่บทเพลง เครื่องเคราะนี่เอาธรรมดาพอ ไม่น่าเกลียดจนเกินไป

Comment

แนะนำอย่าไปบ้านคนที่เล่นเครื่องเสียงเรือนแสนซื้อสายไฟเส้นละสามหมื่นนะครับ หูเสีย
                    เสียงเพราะ อาจกลายเป็นเสียงกากได้ครับ ตอนไปเลือกซื้ออย่าฟังลำโพงที่เกินงบด้วย ไม่งั้นจะเหมือนผมตอนนี้ นั่งคิดจนปวดกบาล เอาตัวไหนดี

อันนี้ขอระบาย หูฟังผมก็ฟังเพราะๆดีอยู่แล้วใช้สายเส้นละ 300 อยู่ดีๆเอาสายหูฟังเส้นละ6000มาให้ผมเทส ผมเลยฟังหูฟังผมไม่เพราะอีกเลยตอนนี้

Comment

รอ microlab m-1300 พังมาหลายปีละ
                      อยากได้ 2.1 ใส ๆ บ้างสักตัว

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ จะพยายามไม่ไปฟังลำโพงเทพหูฟังเทพนะครับ เคยมีเหตุการไม่พอใจของตัวเองกับชุดน้ำอยู่ที่คอยดูของ youtube จนบานมีแบบเขา มีบทเรียนแล้วครับ เคล็ดแล้ว555

Comment

Working...
                        X