Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังแบบต่อ USB กับ 3.5 ควรเลือกแบบไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังแบบต่อ USB กับ 3.5 ควรเลือกแบบไหนดีครับ

อยากจะหาหูฟังสักอัน ตอนนี้คอมผมมี sound card (xtream music) อยู่แล้ว เลยสับสนว่าถ้าเลือกหูฟังแบบต่อ USB มา ก็จะไม่ได้ใช้ประโยชน์จาก sound card เลย แล้วต่อแบบไหนจะได้เสียงที่ดีกว่ากันครับ ระหว่างต่อแบบ usb กับ 3.5

USB ในตัว อาจจะ DAC ในตัวครับ ขึ้นอยู่กับว่า เขายัด ชิปดีๆ ให้ไหม

แต่ถ้าใช้ 3.5mm ต่อกับ soundcard ถ้า sound card ชิปดี เสียงดีๆ ก็ให้เสียงที่ดีได้ครับ

ถ้าในมือมี sound card xtream music อยู่ ผมว่าหา 3.5mm ดีกว่า มันเอามาเล่นกับ โทรศัพท์หรือเครื่องเล่นได้หลากหลายกว่า
    Last edited by carbon_za; 28 Sep 2017, 15:27:55.

Comment

หูฟังหัวต่อ USB เสียงจะแบนครับ

Comment

แบนจริง ไม่มีน้ำไม่มีนวล

Comment

USB คือใช้ DAC ที่มากับหูฟัง ไม่ผ่าน Soundcard

Comment

3.5 มีอิสระกว่าครับ เผื่ออนาคตได้อัพเกรด Soundcard ของที่ติดมาจากหูฟัง โดยเฉพาะพวก Gaming Grade คุณภาพมันไม่เท่าไรหรอกครบั

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
              หูฟังหัวต่อ USB เสียงจะแบนครับ
              เพราะมันไม่มีภาคขยายเสียงครับ มาแต่สัญญาณอย่างเดียว

Comment

Working...
              X