Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีมครใช้ Sound Card Blaster Omni Surround 5.1 มั่งไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีมครใช้ Sound Card Blaster Omni Surround 5.1 มั่งไหมครับ

พอดีผมใช้ กับ หูฟัง Sennheiser game zero ใช้เล่นเกม แนว FPS ฟังเสียงเท้าเบามากๆ แต่เสียงปืนจะดังมากๆ ควรเซทติ้ง อะไรใน sound card มั่งไหม แล้ว ปรับ HeadPhones กับ Stereo ปรับอันไหนกัน คับ

ไม่ต้องไดเวอร์ดีกว่าครับ ลงไดเวอร์แล้วมันปรุงแต่งเสียงมากเกินไป

Comment

พี่ใช้ตัวนี้อยุ่เหมือนกันหรอครับ

Comment

Originally posted by effyspicy View Post
        พี่ใช้ตัวนี้อยุ่เหมือนกันหรอครับ
        เคยใช้ครับ ผมขายไปแล้ว

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
          เคยใช้ครับ ผมขายไปแล้ว
          ไม่ต้องลงไดเวอดีกว่าหรอ

Comment

ถ้าเป็น CS GO อีกคนเขากดShiftป่าวครับ แต่ถ้าไม่ได้กดแล้วไม่ได้ยินมันก็อยู่ที่หูฟังหละครับ แนวเสียงพอเดาได้ว่าเด่นย่านกลางมากๆ ให้เอาหูฟังที่เสียงเน้นไปทางโทนต่ำเยอะๆครับ ถ้าอยากแก้ไขที่ EQ คงต้องยกเสียงย่านต่ำขึ้นเยอะหน่อยหละ แต่เสียงมันจะเพี้ยนหน่อยนะเวลาฟังเพลง แล้วไปกดย่ายกลาง-สูงลงเยอะๆหน่อย

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
              ถ้าเป็น CS GO อีกคนเขากดShiftป่าวครับ แต่ถ้าไม่ได้กดแล้วไม่ได้ยินมันก็อยู่ที่หูฟังหละครับ แนวเสียงพอเดาได้ว่าเด่นย่านกลางมากๆ ให้เอาหูฟังที่เสียงเน้นไปทางโทนต่ำเยอะๆครับ ถ้าอยากแก้ไขที่ EQ คงต้องยกเสียงย่านต่ำขึ้นเยอะหน่อยหละ แต่เสียงมันจะเพี้ยนหน่อยนะเวลาฟังเพลง แล้วไปกดย่ายกลาง-สูงลงเยอะๆหน่อย
              ผมลองปรับละ พอโอเครขึ้นหน่อย เพิ่ม bass ขอได้ยินเสียงโอเครขึ้น ผมเล่น PUBG ครับ

Comment

อยากลองหูฟังเบสหนักๆราคาไม่แรงเอาไปลองก่อนก็ JVC HA-MR60X ชัดแน่ครับเสียงเท้า ส่วนEQที่คิดว่าชัวๆยกย่าน Upper Bass เยอะๆหน่อยครับ Deep ฺBassถ้าเยอะไปมันจะไปมีปัญหากับเสียงปืนใหญ่่กลบในบางเกม
                ปล. ผมชอบเน้นไปหูฟังฟังเพลงครับ ไม่ถนัดเกมมิ่ง 555+

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                  อยากลองหูฟังเบสหนักๆราคาไม่แรงเอาไปลองก่อนก็ JVC HA-MR60X ชัดแน่ครับเสียงเท้า ส่วนEQที่คิดว่าชัวๆยกย่าน Upper Bass เยอะๆหน่อยครับ Deep ฺBassถ้าเยอะไปมันจะไปมีปัญหากับเสียงปืนใหญ่่กลบในบางเกม
                  ปล. ผมชอบเน้นไปหูฟังฟังเพลงครับ ไม่ถนัดเกมมิ่ง 555+
                  fewf.jpg แบบนี้ผมควรปรับอันไหนไหมครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเสียง

Comment

Working...
                  X