Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ พอดีจะสั่งซื้อ QED Reference audio 40 จาก ebay

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ พอดีจะสั่งซื้อ QED Reference audio 40 จาก ebay

สั่งซื้อ ebay ผ่านเครดิต ถ้าผมสั่งซื้อไปแล้ว รอรับของส่งมาถึงบ้านเลยใช่มั้ยครับ แล้วต้องมีค่าขนส่งในไทยอีกหรือป่าวครับ

ไม่มีแล้วล่ะครับ... เค้าคิดค่า Shipping ทีเดียวแหละ ไม่เก็บเพิ่มแล้ว

Comment

ของส่งมาถึงบ้านโดยตรงเลยใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
        ของส่งมาถึงบ้านโดยตรงเลยใช่มั้ยครับ
        ส่งตามที่อยู่ที่เรากรอกข้อมูลเลยแหละครับ...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
          ส่งตามที่อยู่ที่เรากรอกข้อมูลเลยแหละครับ...
          แล้วยังสงสัยเรื่องภาษีครับ ถ้าโดนภาษีทำยังไง แล้วของแบบไหนที่โดนภาษีครับ

Comment

แค่สายสัญญาณเอง ไม่น่าโดนนะ ไม่ใช่เครื่องใช้ไฟฟ้านิ้

ผมเคยสั่ง ทั้ง CD DVD มา 7-8 ครั้งแล้ว ผ่านตลอด (เคาะโต๊ะดังๆ 2-3 หน ถือเคล็ดนิดนุงนะ) 5 5 5

ถ้าโดนจริงๆ ทางราชการเค้าติดต่อมาเองแหละ หมดห่วงได้เลยครับ...

Comment

ถามพวกร้านนำเข้า ราคาบวกไป 800 ไม่รู้บวกค่าอะไร
              Last edited by wokentappy; 26 Sep 2017, 20:00:03.

Comment

เสียงมันดีหรอฮ่ะ ยี่ห้อนี้ -*-

Comment

Originally posted by slate View Post
                  เสียงมันดีหรอฮ่ะ ยี่ห้อนี้ -*-
                  ไม่ชอบเสียง Audioquest เลยมาหา QED ครับ

Comment

ภาษีแล้วแต่ดวงครับ ถ้ามีมันจะมีใบเสียบที่ตู้จดหมายให้ไปรับของที่ปณ.พร้อมจ่ายค่าภาษีครับ เบาๆไม่น่าโดนครับ เคยสั่งdiscmanมาหลายตัว ก็ยังไม่โดนครับ
                    ราคาที่ร้านบวกเข้าไปคือค่าเคลียร์ภาษีครับ คือท่านไม่ต้องจ่ายอะไรเพิ่มแล้วแบบนี้ เพียงแต่ถ้าสั่งเองโอกาสมัน50ต่อ50ครับ สมมุติว่าโดน มันจะโดนเท่าไร อัตราไม่แน่นอนครับ ถ้าโดนภาษีมากกว่า800
                    ผมว่าที่ทางร้านบวกคุ้มครับ ง่ายๆสั่งเองโดนภาษี1000 ฝากร้านสั่งเสียแค่800 แบบนี้สั่งร้านดีกว่า แต่กลับกันถ้าโดนแค่600 ฝากร้านสั่งจะเหมือนไม่คุ้มแทนครับ อันนี้แล้วแต่ความสบายใจของคนสั่งครับ
                    ถ้าสั่งเล็กๆพวกสาย แผ่นเกม หนัง ซีดี ผมสั่งเองครับโอกาสน้อย แต่ถ้าสั่งแบบเครื่องเสียง แอมป์ แบบนี้ฝากร้านสั่งครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

จ่ายผ่านบัญชี paypal ไม่ผ่านครับ มันขึ้นว่า
                        Unfortunately, we can't process your payment. Here are your options:
                        -Check out with another PayPal method, like the one we're showing now.
                        -Select a different payment option.

Comment

Working...
                        X