Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ1หมื่น อยากหาลำโพงคู่หน้า เปลี่ยนกับ microlabx15

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ1หมื่น อยากหาลำโพงคู่หน้า เปลี่ยนกับ microlabx15

ตอนนี้มีx15 เริ่มเบื่อๆเสียงแล้วครับ รู้สึกมันธรรมดา แค่เบสหนักกับเป็น5.1 ไว้ดูหนัง

ตอนนี้ก็เริ่มชอบฟังเพลงน่ะ 555 ระหว่าง สอยลำโพงตัวใหม่ แล้วเอา X15 ไว้สำหรับเปิดหนัง หรือเอาลำโพงใหม่มาเปลี่ยนแทนที่เลยดีกว่ากัน

ซาวการ์ดตอนนี้ sb0460ครับ

เอาจริงๆ อยากได้ลำโพงมาใส่แทนตัวซ้ายขวามากกว่า แต่ไปหาๆดูก็เจอแต่แบบมันเป็นคู่มาเลย ไม่มีให้เสียบแต่ลำโพง มั้งนะ55

แนะนำหน่อยครับ

หา bt3 มือ2 เอาซับ x15 ต่อช่อง sub out ของ bt3 เลย

ฟังเพลงจริงๆ bt3 ไม่ต้องต่อซับก็ได้ละ

Comment

Originally posted by jamejazz View Post
      หา bt3 มือ2 เอาซับ x15 ต่อช่อง sub out ของ bt3 เลย

ฟังเพลงจริงๆ bt3 ไม่ต้องต่อซับก็ได้ละ
      ขอบคุณครับ ขอเอาไว้เป็นตัวเลือกก่อน

Comment

Originally posted by soopsoop View Post
        ขอบคุณครับ ขอเอาไว้เป็นตัวเลือกก่อน
        อยากได้ไว้ดูหนังด้วย+ฟังเพลงด้วย ขี้เกียจถอดๆเปลี่ยนๆครับ55

Comment

หาลำโพงบ้านตัวเล็กๆ มาเปลี่ยนครับ

ไม่ก็ใช้พวกลำโพงที่มี USB DAC ในตัว ต่อสาย USB เข้าคอมพ์เส้นเดียวจบ แยกชุดฟังเพลง ชุดดูหนังกันไปเลย

Comment

soundbaster rx เลยท่านการ์ดนี้สุดติ่ง ลองเปลี่ยนการ์ดดูได้ครับไม่แพง

Comment

งบหมืนนึง นี่ได้ แอมป์หลอด+ลำโพง+DAC เลยนะ
              แอมป์หลอด1ตัว ประมาณ 6000(ผมขายถูกมาก)

DAC ES9018 ตัวสีเงิน(ประมาณ1300-1400)

ส่วนลำโพง 4นิ้วอลูเล็งไว้ยังไม่ได้สั่งมาลองเสียงเลย...เดีอนหน้าได้ลอง

Comment

ผมเปลี่ยนมาใช้ Audioengine A2+ เหมาะกับผมดี ไม่กินพื้นที่มาก ถ้าอยากได้เบสก็เอาซับของเก่านะแหละครับมาต่อ

Comment

ขายทิ้ง แล้วซื้อ onkyoHTIB ไปครับ
                  เอา x15 มาขับ ผมว่าเสียของลำโพงราคาหมื่นนีง

Comment

โจทย์ คล้ายผมเลยครับ ตอนนี้ผมมอง Fostex PM0.3d Wharfedale DS-1 แล้วก็หาทางต่อ Sup ออกมา
                    หรืออีกทางเลือกหนึง จัด Edifier S350DB ขายx15 ไป ตัวนี้มี DAC ในตัวไม่ต้องพึ่ง ซาวน์การ์ด
                    Last edited by monart; 25 Sep 2017, 18:42:54.

Comment

หาลำโพง ญี่ปุ่น มือสองสิครับ เสียงดีในระดับนึงนะครับ

Comment

Working...
                      X