Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้สาย Optical กับ DTS-HD ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้สาย Optical กับ DTS-HD ได้หรือเปล่าครับ

รบกวนสอบถามครับ ปกติดูหนังจากเครื่องคอมพิวเตอร์ I5+ GTX790 + การ์ดเสียงจากจีน...

ได้รีซีฟเวอร์ตัวใหม่ 7.1 (แต่รุ่นเก่า) มา ถอดรหัสเสียง DTS-HD ได้ เลยไม่แน่ใจว่า

ถ้าผมต่อสาย Optical แล้ว pass ไปให้รีซีฟเวอร์ถอดรหัสเสียง จะได้ DTS-HS หรือเปล่าครับ

หรือต้องต่อผ่านสาย HDMI เท่านั้นครับ

รบกวนด้วยครับ

Optical ส่งได้แค่ DTS ธรรมดาครับ

และถึงจะใช้ HDMI แต่เครื่องถอด DTS-HD ไม่ได้ ก็ได้คุณภาพแค่ DTS อยู่ดีครับ

Comment

Originally posted by osxp View Post
      Optical ส่งได้แค่ DTS ธรรมดาครับ

และถึงจะใช้ HDMI แต่เครื่องถอด DTS-HD ไม่ได้ ก็ได้คุณภาพแค่ DTS อยู่ดีครับ
      ขอบคุณมากครับ

เครื่อง รีซีฟเวอร์ ผมถอ DTS-HD ได้ แต่อุตส่าห์ซื้อสาย Optical 10 เมตร มาใหม่ เสียดายอะครับ T_T

Comment

dts hd ต่อผ่าน hdmi จากการ์ดจอครับถ้าต่อจากคอม

Comment

เมื่อไหร่ hdmi จะหายไป
          กลายเป็น usb c ให้หมด จะได้รอเปลี่ยน tv รอบเดียว 555

Comment

Working...
          X