Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังhardest ที่ใช้เป็น USB จะต่อเพื่อให้ใช้ผ่าน soundcard ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูฟังhardest ที่ใช้เป็น USB จะต่อเพื่อให้ใช้ผ่าน soundcard ได้ไหมครับ

พอดีมีหูฟัง corsiar void rgb 7.1 อยู่ port มันมีแค่ USB ซึ่งแปลว่ามันมี sound card. ในตัว แต่ผมอยากลองใช้ กับ sound card 7.1 แยก เพราะยังไม่พอใจกับเสียงที่ได้รับสักเท่าไหร่ แต่เท่าที่ศึกษามายังไม่มี spoundcard ตัวไหนที่รองรับ USB port เลยครับ

มีทางเดียว ตัดสายแล้วเข้าหัวสายใหม่เป็นมินิแจ๊คแบบไม่สนประกัน

Comment

พอรท usb มันเป็นดิจิตอล ซาวการดมันทำหนเ่ทืี่เปลี่ยนตากดิจิตอลให้เป็นอนาลอก แล้วจะเเปลงเป็นดิจิตอลอีกรอบ แล้วค่อยออกหูฟะงให้หูฟังแปลงดิจิตอลเป็นอนาลอคอีกรอบ ก้เท่ากับซาวการดไม่ได้ทำงานอะไรเลย ซื้อมาเสียเงินเปล่า

Comment

Working...
      X