Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเหลือทีครับ subควันขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีจุดสังเกตอยู่ที่ตัวรองน็อตกับซิงค์เหมือนเป็นยางที่ทำให้ไหม้เขม่า เลยไม่แน่ใจว่าตัวนี้หรือสายไฟที่เป็นตัวเริ่มไหม้

Comment

ผมสงสัย R ตัวนี้ อาจจะเป็นต้นเหตุครับ

หรือไม่ก็อาจจะเป็นที่สายใฟ ลองทำความสะอาดก่อน อาจจะเห็นรายละอียดมากกว่านี้

Last edited by osxp; 8 Aug 2017, 20:39:48.

Comment

ลำโพงแบรนมีชื่อ ทำไมงานประกอบเหมือนพี่จีนเลยอ่ะครับ

ผมเคยรื้อซับของ leona g3 งานประกอบเนียบมากเลยครับ

ตามพี่ osxp ครับ R อาจจะไหม้ ถ้ามันไหม้แล้วขาดลอง R กระเบื้องมาใส่แทนครับ เอาซัก 7-10w ไปเลยครับ
        Last edited by carbon_za; 8 Aug 2017, 22:40:07.

Comment

ตอนนี้ทำความสะอาด เอาเทปพันสายไฟที่ไหม้1เส้น เอาเศษแผ่นยางออก ตรงRลบรอยไหม้ไม่ออกเลยครับ
          เปิดใช้ไม่มีปัญหาลอง2ชม. เลยประกอบกลับเข้าตู้แล้วครับ
          ตอนนี้ก็ใช้อยู่สงสัยคงได้อยู่ด้วยกันคือนานคงเอาไปขายไม่ได้แล้ว
          ขอบคุณคำแนะนำทุกคนครับ
          Last edited by Sakary; 9 Aug 2017, 17:48:19.

Comment

Originally posted by Sakary View Post
            ตอนนี้ทำความสะอาด เอาเทปพันสายไฟที่ไหม้1เส้น เอาเศษแผ่นยางออก ตรงRลบรอยไหม้ไม่ออกเลยครับ
            เปิดใช้ไม่มีปัญหาลอง2ชม. เลยประกอบกลับเข้าตู้แล้วครับ
            ตอนนี้ก็ใช้อยู่สงสัยคงได้อยู่ด้วยกันคือนานคงเอาไปขายไม่ได้แล้ว
            ขอบคุณคำแนะนำทุกคนครับ
            หาปัญหาไม่เจอ / ไม่แก้ปัญหาผมกลัวว่ามันจะเป็นอีกแล้วคราวนี้อาจจะเรื่องใหญ่
            ถ้าไม่พังเลยอาจจะถึงขั้นไฟไหม้

Comment

Originally posted by Arjuna View Post
              หาปัญหาไม่เจอ / ไม่แก้ปัญหาผมกลัวว่ามันจะเป็นอีกแล้วคราวนี้อาจจะเรื่องใหญ่
              ถ้าไม่พังเลยอาจจะถึงขั้นไฟไหม้
              ก็เข้าใจว่าเสี่ยงแหล่ะครับ เสียดายเสียงมันอยู่
              วิธีที่เสี่ยงน้อยสุดตอนนี้คืองดใช้และปล่อยให้คนที่สามารถซ่อมได้ไปลองซ่อม

Comment

ของเรา ก็ ไหม้เหมือนท่าน เพิ่งเป็นมา สองเดือนแล้ว เปลี่ยน R ตัวที่ไหม้ เสียงก็กะพือ กำลังมองหา power amp class D pcb มาเปลี่ยน เก็บ pcb บนไว้ เป็น ยี่ห้อ marantz sw-400

Comment

Working...
                X