Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากหา Sound Card มาใช้กับไมค์ Trust Madell ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากหา Sound Card มาใช้กับไมค์ Trust Madell ครับ

ตอนนี้ใช้ไมค์ของ Trust Madell อยู่ครับ ต่อเข้ากับคอมแล้วมันช็อตบ้าง มีเสียง Noise บ้าง (ต่อเข้าเมนบอร์ดโดยตรง)
    เลยอยากจะหา Sound Card มาต่อไมค์ครับ ตอนนี้ที่เล็งๆไว้มี 3 ตัวครับ

1 - Sound Creative USB Play2
    2 - Sound Creative Blaster Audigy FX
    3 - Roccat Juke

เอาตัวไหนดีครับ หรือใครมีตัวไหนแนะนำก็ลองแนะนำมาได้เลยนะครับ
    จริงๆตอนนี้ใช้วิธีแปลงหัวต่อแล้วต่อเข้ากับ USB Sound Card ของ HyperX Cloud 2 อยู่ เสียงมันก็โอเคอยู่นะครับแต่เวลาตัดต่อคลิป Wave เสียงมันไม่มีเลย ทำให้ตัดต่อยากมาก แถมพอฟังผ่านหูฟังแบบเสียบกับ USB Sound Card ของมันเองเสียงพูดก็เบามากๆ แต่พอฟังผ่านลำโพงปกติเสียงพูดดันดัง ก็เลยอยากได้ Sound Card มาใช้กับไมค์โดยเฉพาะเลยดีกว่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Working...
X