Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมใช้ไมค์ไม่ได้ครับมีเสียงกวนเยอะมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมใช้ไมค์ไม่ได้ครับมีเสียงกวนเยอะมากๆ

ผมใช้ win10 เป็นไมค์จากหูฟังใช้สายYแปลงเอานะครับ เช็คแล้วสายไม่เสียหูฟังไม่เสีย แต่พอมาเสียบกับคอมทั้งหน้าและหลัง กับพบปัญหาว่าไมค์ไม่จับเสียงพูดแต่ไปจับเสียงในโปรแกรม พอกดติ๊กตั้งค่าให้ฟังเสียงที่พูด ปรากฎว่าเป็นเสียงตื้ดดดดยาวๆเลยครับ ผมอยากทราบว่าถ้าซื้อsound cardมาจะสามารถทำให้อาการดังกล่าวหายไหมครับ?? หรือ ไมค์usb จะช่วยอะไรไหมครัย??
    ปล.คอมผมมีไฟรั่วถ้าผมทำสายดินจะเกี่ยวกับปัญหาไหมครับ??
Working...
X