Announcement

Collapse
No announcement yet.

นัก OCZ สงขลา-หาดใหญ่ รายงานตัวด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าผมจะเปิดร้านแต่งคอมในหาดใหญ่ โดยเอาของแต่งจาก Tt CM และของเล่นอื่น ๆ มาเปิดตลาดในหาดใหญ่จะดีมั้ยหนอ ถ้าเปิดจิง คิดว่าปีหน้าจะจัดประกวดแต่งเคสสวย ๆ ในคาร์ฟูร์ หรือไม่ก็ไดอาน่า คิดว่าดีป่าว ถ้าในนี้ใครเป็นเจ้าของกิจการร้านคอมฯ หารือกันหน่อยคับ อาจจะส่งจดหมายไปตามโรงเรียนต่าง ๆ ให้เข้าร่วมกิจกรรมแต่งเคสด้วย และตั้งเว็บเกี่ยวกับการแต่งคอมในโซนภาคใต้ตอนล่าง ดีป่าว ภูเก็ตก็เยอะ มารวม ๆ กัน สปอนเซอร์ก็คิดว่าเยอะอยู่ สมาคมธุรกิจคอมฯก็ดีอยู่ถ้ามีไอเดีย คงจะสนับสนุน แถมนายกไพร เค้าก็ชอบเกี่ยวกับ IT อยู่แล้ว น่าจะได้อยู่ (หารือกันก่อนนะคับ) สมาชิกใน OCz คงจะได้เป็นเจ้าภาพกันทุกคนคับงานนี้ ช่วยตอบหน่อย ทุกคนเลยนะ ทั้งเด็กผู้ใหญ่ ทำงาน เรียน ว่างงาน ตอบได้หมดคับ
    Last edited by man10u; 27 Feb 2007, 20:10:17.

Comment

Originally posted by man10u View Post
      ถ้าผมจะเปิดร้านแต่งคอมในหาดใหญ่ โดยเอาของแต่งจาก Tt CM และของเล่นอื่น ๆ มาเปิดตลาดในหาดใหญ่จะดีมั้ยหนอ ถ้าเปิดจิง คิดว่าปีหน้าจะจัดประกวดแต่งเคสสวย ๆ ในคาร์ฟูร์ หรือไม่ก็ไดอาน่า คิดว่าดีป่าว ถ้าในนี้ใครเป็นเจ้าของกิจการร้านคอมฯ หารือกันหน่อยคับ อาจจะส่งจดหมายไปตามโรงเรียนต่าง ๆ ให้เข้าร่วมกิจกรรมแต่งเคสด้วย และตั้งเว็บเกี่ยวกับการแต่งคอมในโซนภาคใต้ตอนล่าง ดีป่าว ภูเก็ตก็เยอะ มารวม ๆ กัน สปอนเซอร์ก็คิดว่าเยอะอยู่ สมาคมธุรกิจคอมฯก็ดีอยู่ถ้ามีไอเดีย คงจะสนับสนุน แถมนายกไพร เค้าก็ชอบเกี่ยวกับ IT อยู่แล้ว น่าจะได้อยู่ (หารือกันก่อนนะคับ) สมาชิกใน OCz คงจะได้เป็นเจ้าภาพกันทุกคนคับงานนี้ ช่วยตอบหน่อย ทุกคนเลยนะ ทั้งเด็กผู้ใหญ่ ทำงาน เรียน ว่างงาน ตอบได้หมดคับ
      ความคิดดีครับ เข้าท่าเลย.... เดี๋ยวผมจะช่วยเอาเรือไปจอดที่ท่านะครับ เหอะๆ...

ปล. อันนี้ซีเรียส... ก็น่าสนใจนะครับ จริงๆหาดใหญ่กำลังซื้อนี่เหลือเฟือเลยนะครับ ผมว่าไม่แพ้กรุงเทพแน่นอน เสียแต่ว่า ยังไม่ได้รับความนิยมเท่านั้นเอง และก็ขาดความเข้าใจในเรื่องแบบนี้ด้วยแหละ ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือได้ก็บอกมานะครับ ถ้าช่วยเหลือได้ก็ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ โอ่ โอ้วว ปักษ์ใต้บ้านเรา แม่น้ำ ภูเขา ทะเล กว้างไกล ... จะไปไหน หลบใต้บ้านเรา

Comment

ต้องเชิญพวกท่านไปแน่นอนคับ ทั้งเวบ Ocz และเว็บเพื่อนบ้านของเรา เพราะลำพังให้ผมมาทำ Dry Ice น้ำมันพืช มาโชว์นำงานคงไม่มีปัญญาคับ (เพราะทำมะเปง)

Comment

Originally posted by man10u View Post
          ถ้าเปิดในหาดใหญ่ก็จะยังไม่มีคู่แข่งเพราะในหาดใหญ่ยังไม่มีร้านขายอุปกรณ์แต่งเฉพาะทางแต่มัน
          ก็มีััปัญหาอยู่ว่าคนในหาดใหญ่ยังมีความรู้ในเรื่องนี้น้อย แต่ถ้าจัดประกวดเรื่องต่างๆเกี่ยวกับคอม เช่นการแต่งเคสอะไรประมานนี้ก็เป็นการโปรโมดให้ชาวหาดใหญ่มีความรู้ความเข้าใจ
          และคิดที่จะสนใจในเรื่องนี้ขึ้นแต่ในการเปิดประกวดนั้นเราจำเป็นต้องหาพันธมิตรหรือ
          บริษัทผู้สนับสนุนอย่างเช่นบริษัทที่คุณรับของมาขายอยู่หรือจะเป็นบริษัทดังในหาดใหญ่เช่น DCOM Ucome Asus Gigabyte ผมคิดว่าเค้าน่าจะยอมเพราะเราใช้เหตุผลการแลกเปลี่ยนทางทุรกิจกับเค้าก็คือเราได้จะประกวด และโปรโมดเค้าก็ได้โปรโมดสินค้าของก็เหมือนในงานคอมพิวเตอเอ็กโป
          ที่่จัดทีโรงแรมJBทุกปี ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยก็บอกได้นะถ้าผมช่วยได้ผมจะช่วยอย่างเต็มที่
          Last edited by NOD; 28 Feb 2007, 16:47:10.

Comment

เปิดก็ ดีครับ แต่ว่าผมเรียน กทมแง่ะ คงไม่ได้อุดหนุน

Comment

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ man10u อ่านข้อความ
              ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ NODถ้าเปิดในหาดใหญ่ก็จะยังไม่มีคู่แข่งเพราะในหาดใหญ่ยังไม่มีร้านขายอุปกรณ์แต่งเฉพาะทางแต่มัน
              ก็มีััปัญหาอยู่ว่าคนในหาดใหญ่ยังมีความรู้ในเรื่องนี้น้อย แต่ถ้าจัดประกวดเรื่องต่างๆเกี่ยวกับคอม เช่นการแต่งเคสอะไรประมานนี้ก็เป็นการโปรโมดให้ชาวหาดใหญ่มีความรู้ความเข้าใจ
              และคิดที่จะสนใจในเรื่องนี้ขึ้นแต่ในการเปิดประกวดนั้นเราจำเป็นต้องหาพันธมิตรหรือ
              บริษัทผู้สนับสนุนอย่างเช่นบริษัทที่คุณรับของมาขายอยู่หรือจะเป็นบริษัทดังในหาดใหญ่เช่น DCOM Ucome Asus Gigabyte ผมคิดว่าเค้าน่าจะยอมเพราะเราใช้เหตุผลการแลกเปลี่ยนทางทุรกิจกับเค้าก็คือเราได้จะประกวด และโปรโมดเค้าก็ได้โปรโมดสินค้าของก็เหมือนในงานคอมพิวเตอเอ็กโป
              ที่่จัดทีโรงแรมJBทุกปี ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยก็บอกได้นะถ้าผมช่วยได้ผมจะช่วยอย่างเต็มท
              เห็นด้วยคับ
              รายงานตัวหน่อย ผมอยู่ตรงข้ามคาร์ฟรู คับ
              PD820@3.5 In TT mini Typhoon
              P5LD2/SE
              Corsair VS 512*2 /667@800
              Powercolor X1950Pro
              160 SATA2
              Lite-on 18XDVD-Rw *2
              420W Delux

Comment

ถ้าให้มันใหญ่โตผมว่า สร้างเป็น หจก.เลยดีกว่าครับ ผมจะได้ซื้อหุ้นด้วย อนาคตเข้าตลาดหลักทรัพย์เลย ดีนะดีๆๆ

Comment

555+
                  ถ้าเป็นไปได้นะคับ

Comment

Originally posted by overclock View Post
                    ถ้าให้มันใหญ่โตผมว่า สร้างเป็น หจก.เลยดีกว่าครับ ผมจะได้ซื้อหุ้นด้วย อนาคตเข้าตลาดหลักทรัพย์เลย ดีนะดีๆๆ
                    555+ก็ดีผมจะได้ลงหุ้นด้วย

Comment

รายงานตัวอีกคนครับ บ้านอยู่ ซ.8 ก่อนถึงหมู่บ้านทักษิณเมืองทองอ่ะครับ
                      ปล1.นัดกินน้ำชาหรอ เอาดิเห็นด้วย
                      ปล1.ผมก้อเด็กเก่าแสงทองครับ

Comment

ผมก็อยู่หาดใหญ่งับ เป็นสมาชิกใหม่ Asrock P4VM800 intel p4 226 GHz/nVidia Geforce Fx 5200 128 Mb ไม่ได้ทำไรเลย ร้อนมากๆ

Comment

ผมอยู่ 30 เมตร ไกล้ ๆ kisschanel
                          p4 3.2 e 478
                          p4p800 e deluxe
                          kington 2*512
                          9600 pro
                          สุดท้ายก็ hyper6+ ไม่เน้นคล็อก เน้นเย็น กับเงียบ

Comment

ใครคิดว่าบ้านใหญ่บ้างครับ ผมว่ายก case ไป show กันเลยดีกว่าครับ เพื่อแลกประสบการณ์และสร้างสัมพันธ์อันดี นัดมาเลยครับ

Comment

Originally posted by overclock View Post
                              ใครคิดว่าบ้านใหญ่บ้างครับ ผมว่ายก case ไป show กันเลยดีกว่าครับ เพื่อแลกประสบการณ์และสร้างสัมพันธ์อันดี นัดมาเลยครับ
                              เอ้า....ให้ ท่านฯ เป็นเจ้าภาพแล้วกัน...ปีนี้

Comment

ผมหาดใหญ่เรียนมอ.ครับ อยากกินน้ำชากะพวกท่านจังเยออ ได้สอนผม Clock มั่ง อิอิ
                                P4 2.66 GHz With Tt slient Tower
                                P5LD2/SE
                                Ram Kington 512*2 1GB
                                HDD WD western 160 GB
                                Winfast 7600 GT Extream
                                Power NMB 460 Watt ของ Nongnew

ผมว่าน่าสนน่ะ จัดแข่งเคสคอม ให้รางวัลด้วยน่ะ เช่น หมีน้อยคอมมานโด แรม Corsair อิอิ ผมเอาด้วยแน่

Comment

Working...
                                X