Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mikrotik Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มัน 5 ชั้นอ่ะครับ เป็นตึก
    ไม่รุ้จะแก้ยังไงเหมือนกัน ช่างคนก่อนเขาทำไว้
    ผมไปแก้อีกที ปวดหัวเลย ...

หมายถึงว่าผมจะสร้าง รหัสใหม่ แต่มันใช้ไม่ได้
    แล้วใช้ได้เป็นบางรหัสด้วยนะ ..ผมเปิด shared user = 2
    ผมว่าตรงนี้ไม่น่าจะเกี่ยว

หรือว่า limit จำนวน hotspot user เยอะเกินไป
    ลองหามันก็ไม่มีนะ งงเหมือนกัน ปิดงานไม่ได้เลย ..

Comment

• ขอเข้าร่วมแก๊งด้วยครับ มือใหม่ครับ ^^

Comment

• กึ๋ย...มีคลับตอนไหนนี่ น้องใหม่ครับ แนะนำด้วยครับ อยากเป็น MikroTik

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
          ขอเข้า club ด้วยคนครับ.. ^^
          ผมใช้ rb450g 2 ตัวจ้าา

สอบถามท่านที่ใช้ 450g
          ีมีปัญหาเกี่ยวกับรหัสบ้างมั้ยครับ
          ผมเจอปัญหาแบบนี้...
          user เก่า 50 คน ---- รหัสใช้ได้ปกติ (รหัสเก่า)
          สร้าง user ใหม่ 20 คน ---- รหัสใช้ไม่ค่อยได้ (รหัสใหม่)

หรือว่าพ่วง switch เยอะไป

450g----switch1---switch2-----switch3----switch 4--- new user (รหัสใหม่)

งงเหมือนกัน เข้าหน้า login ปกติ ...ไอพีได้ปกติ
          ช่วยวิเคราะห์ทีครับ

โหยยยย พี่เค้าเปิดคลับตั้งนาน ไหง๋ เพิ่งเข้ามาเนี่ยยย

Comment

• พล่ามไว้ก่อน ...
            เมื่อมี MikroTik มากกว่า 1 site ย่อมจัดการยากกว่าเดิม
            MikroTik + Radius Server คือทางออก
            เร็วๆนี้ ที่นี่(และที่อื่น) แน่นอน ตอนนี้กำลงมั่วได้ที่ล่ะ ^^"

Comment

• Originally posted by ton_secmu View Post
              โหยยยย พี่เค้าเปิดคลับตั้งนาน ไหง๋ เพิ่งเข้ามาเนี่ยยย
              สอดแนมอยู่จ้า...คุณต้น ^^ อิอิ

Comment

• ขอพูดอะไรหน่อยเถอะ
                easynetwork ถามอะไรหน่อย อยากจะทำการขายกับ sabs ต่อใช่ไหม แบนข้อหาอะไรมิทราบในบอดร์ของคุณอ่ะ
                มีปัญหาโทรมา
                0871118415

Comment

• Originally posted by hitzrer View Post
                  ขอเข้า club ด้วยคนครับ.. ^^
                  ผมใช้ rb450g 2 ตัวจ้าา

สอบถามท่านที่ใช้ 450g
                  ีมีปัญหาเกี่ยวกับรหัสบ้างมั้ยครับ
                  ผมเจอปัญหาแบบนี้...
                  user เก่า 50 คน ---- รหัสใช้ได้ปกติ (รหัสเก่า)
                  สร้าง user ใหม่ 20 คน ---- รหัสใช้ไม่ค่อยได้ (รหัสใหม่)

หรือว่าพ่วง switch เยอะไป

450g----switch1---switch2-----switch3----switch 4--- new user (รหัสใหม่)

งงเหมือนกัน เข้าหน้า login ปกติ ...ไอพีได้ปกติ
                  ช่วยวิเคราะห์ทีครับ
                  จากประสบการณ์นะครับเอามาเล่าสู่กันฟัง
                  ผมไปเดินระบบหอพักให้หัวหน้าที่ทำงาน มีทั้งหมด 3 ตึก
                  ตึกที่ 1 มีทั้งหมด 24 ห้อง
                  ตึกที่ 2 มีทั้งหมด 32 ห้อง
                  ตึกที่ 3 มีทั้งหมด 50 ห้อง

ใช้ mrikrotik 450g ตอนแรกว่าจะเอารุ่นใหญ่กว่านี้ เจ้าของบอกว่าเอาตัวนี้มาลองก่อนถ้าไม่ไหวค่อยเปลี่ยน

Port ที่ 1 เน็ตเข้า ใช้เน็ต 18m ปล่อยให้ user ละ 128k/3m (รอ ULTRA hi-speed)
                  Port ที่ 2 ว่าง
                  Port ที่ 3 ต่อเข้า สวิตตึก 1 >>>AP
                  Port ที่ 4 ต่อเข้า สวิตตึก 2 >>>AP
                  Port ที่ 5 ต่อเข้า สวิตตึก 3 >>>AP
                  ในกรณีของท่านต่อซ้อน switch1---switch2----switch3 หลายตัวมันด๊อปครับ
                  เข้าหน้า Login ยังไม่ได้เลย อืดยิ่งกว่าเต่า ผมลองดูแล้ว
                  พอต่อแบบตัวอย่างข้างบนลื่นปริ๊ดเลย งง เหมือนกัน
                  Last edited by jaion; 15 May 2012, 15:49:43.

Comment

• เส้นผมบังภูเขาครับ
                    ปัญหานี้ ถูกแก้แล้ว
                    โดยการใส่ตัว " k " หลังค่า rx-tx (userman..)

พลาดไปได้ไง สงสัยต้องซื้อแบรนด์มากิน
                    จะได้ไม่หลงๆ ลืมๆ

Comment

• ^
                      ^
                      ของแบบนี้พลาดกันได้ครับ ผมก็เคย อิอิ

แต่ว่าตอนนี้ พายุจะเข้าเชียงใหม่อีกแล้ว เฮ่อ....เหนื่อยจริงๆหน้าฝนเนี่ย
                      วันนี้ไฟดับไฟตกเป็นว่าเล่นเลยครับแถวบ้าน งานจะเข้ารึปล่าวน๊อ - -* สาธุๆๆๆ

Comment

สอดแนมอยู่จ้า...คุณต้น ^^ อิอิ

อ่ะนะ แอบซุ่มนี่เอง เหอๆ

Comment

• Originally posted by aha2pro View Post
                          ^
                          ^
                          ของแบบนี้พลาดกันได้ครับ ผมก็เคย อิอิ

แต่ว่าตอนนี้ พายุจะเข้าเชียงใหม่อีกแล้ว เฮ่อ....เหนื่อยจริงๆหน้าฝนเนี่ย
                          วันนี้ไฟดับไฟตกเป็นว่าเล่นเลยครับแถวบ้าน งานจะเข้ารึปล่าวน๊อ - -* สาธุๆๆๆ

ตื่นเต้นดีพี่ เหอๆ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ทุกท่านเคยเป้นไหม ของต้นอ่ะ MK เปิดนาน ไม่มีการรีบุ๊ต เน็ตมันออกจากโมเด็มมาแค่ 2M เอง แต่พอ รีสตาร์ทเท่านั้น ออกจากช่อง PPPOE มา 12M เต็มอ่ะครับ

ตอนนี้ใส่สคริป ปิดทุก 3 วันละ ^^

Comment

• /system script add name=reboot policy=reboot source="/system reboot"

/system scheduler add name=reboot on-event=reboot disabled=no policy=reboot start-time=0300 interval=1d

Comment

• ต้องการหาคนวางระบบในอพาร์ทเมนต์ 4 ชั้น 60 ห้อง

ท่านใดรับวางระบบ ลองเสนอรายละเอียดมาใน PM ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by J8 View Post
                                ต้องการหาคนวางระบบในอพาร์ทเมนต์ 4 ชั้น 60 ห้อง

ท่านใดรับวางระบบ ลองเสนอรายละเอียดมาใน PM ด้วยนะครับ
                                pm แล้วครับ

Comment

Working...
                                X