Announcement

Collapse
No announcement yet.

DLink DIR-882 ต่อ bridge AIS Fiber

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DLink DIR-882 ต่อ bridge AIS Fiber

พอดีจะย้ายจาก 3BB VDSL มาเป็น AIS Fiber ครับ
    โดยของเก่าใช้ modem ของ 3BB ตั้งเป็น bridge ไว้ แล้วใช้แค่ DIR-882 ต่อPPPoE ก็จบเลย

มีคำถามตามนี้ครับ
    1.การ Tag VLAN มาตั้งในหน้านี้ให้ตรง Internet VLAN ให้เป็น 10 ก็พอใช่ไหมครับ

2.ไม่ทราบว่าสเปคของ DIR-882 น่าจะวิ่ง 1000/300 ได้เต็มไหมครับ จะใช้โปร BYOD Broadband 500/500 แล้วปรับเป็น 1000/300 ถ้าไม่ไหวมี router ตัวไหนแนะนำไหมครับ ในงบประมาณ 5000 ไม่ต้องมี wifi ก็ได้ เนื่องจากมีตัวปล่อย wifi แยกอีกชุดอยู่ครับ

3.ตัว Speed toggle ของ AIS Fiber มีปัญหาหรือข้อจำกัดอะไรไหมครับ
Working...
X