Announcement

Collapse
No announcement yet.

มองหา จอ 27 นิ้ว งบ 5000- 8000 ตัวไหนดีครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มองหา จอ 27 นิ้ว งบ 5000- 8000 ตัวไหนดีครับ แนะนำหน่อย

ทำงานทั่วไปแต่อยากได้ ขนาด 27 นิ้วใช้งานนานๆ เล่นเกมส์บ้าง ถ้าเวลาว่าง

จากร้าน Advice

เป็นจอโค้งที่ถูกสุดแล้วมั้ง (เคยซื้อเมื่อ 2 เดือนก่อน 6,200 กว่าบาท) เป็น VA สีสันไม่สด ขอเสียที่พบต่อ DVI สีเหมือนกับโหมด Limited range ใน HDMI ปรับแก้ไขยังไงก็ไม่ได้ แต่ถ้าต่อ HDMI อยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา ปรับได้ว่าจะเอา Full range หรือ Limited range

เพิ่มอีกพันกว่าบาท เป็น Samsung จอโค้งเหมือนกัน สีสันสดใส และภาพดูมีมิติครับ

Comment

Working...
    X