Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีจอ 21:9 G-Sync 34-35 นิ้ว curved แนะนำบ้างมั้ยคับ รบกวนมาแชร์ความรู้กันหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีจอ 21:9 G-Sync 34-35 นิ้ว curved แนะนำบ้างมั้ยคับ รบกวนมาแชร์ความรู้กันหน่อยคับ

มีจอ 21:9 G-Sync 34-35 นิ้ว curved แนะนำบ้างมั้ยคับ

ไกล้ๆ Commart แล้ว จะได้ไปเดินดู เผื่อติดมือกลับบ้านมาสักตัว

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องจอ เท่าไหร่

เล็งๆไว้ในใจหลายรุ่นไม่รู้จะเข้าไทยตอนไหน

ไม่รู้ราคาแรงไหม อยากได้จอดีๆเพราะซื้อแล้วต้องอยู่ได้ยาวๆ(ถ้าไม่พัง)

IPS กับ VA อันไหนดีกว่าอันครับ ดูหนัง+เล่นเกมส์

===============
    1.Acer Predator X34

2.ASUS MX34VQ

3.Acer Predator X35

4.ASUS ROG Swift PG35VQ

5.AOC AGON AG352QCX

1.Acer Predator X34 เห็นเคลียร์สต๊อค ขายอยู่พันทิพย์

2.ASUS MX34VQ เห็นเน่าคาตู้อยู่ครับ เพราะไม่มีคนซื้อ

3.Acer Predator X35 ไม่เห็นมีใครเอามาขาย (ความจริงน่าจะเป็นรุ่น z35 รึเปล่า แต่ก็เห็นลดราคาอยู่)

4.ASUS ROG Swift PG35VQ ไม่มีร้านไหนสั่งมาขายครับ เพราะแพง ไม่มีคนไม่ซื้อ

5.AOC AGON AG352QCX ไม่มีร้านไหนสั่งมาขายครับ ร้านมีแคตตาล๊อคอยู่ก็จริง แต่ไม่มีของ อยากซื้อต้องสั่ง AOC thailand เอง

สรุปเข้าใจง่ายๆคือ จอ 21:9 ตอนมันออกมาใหม่ๆ ไม่มีคนซื้อครับ เลยไม่มีร้านไหนเอามาขาย เพราะคุณลูกค้ามีแต่รอลดราคากัน จอราคาสามหมื่นแต่รอเขาขายราคาสามพัน

ปล. ถ้าเดินหาตอนนี้อาจจมีขายอยู่ ถ้าอยากได้จริงๆซื้อเลยครับ ไม่ต้องรอ เพราะ ปีหน้า 2018ไม่มีร้านไหนเอามาขายแล้วครับ อันนี้ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม
    ของเก่าส่งกลับเมืองแม่หมด

Comment

Originally posted by drcnfre View Post
      1.Acer Predator X34 เห็นเคลียร์สต๊อค ขายอยู่พันทิพย์

2.ASUS MX34VQ เห็นเน่าคาตู้อยู่ครับ เพราะไม่มีคนซื้อ

3.Acer Predator X35 ไม่เห็นมีใครเอามาขาย (ความจริงน่าจะเป็นรุ่น z35 รึเปล่า แต่ก็เห็นลดราคาอยู่)

4.ASUS ROG Swift PG35VQ ไม่มีร้านไหนสั่งมาขายครับ เพราะแพง ไม่มีคนไม่ซื้อ

5.AOC AGON AG352QCX ไม่มีร้านไหนสั่งมาขายครับ ร้านมีแคตตาล๊อคอยู่ก็จริง แต่ไม่มีของ อยากซื้อต้องสั่ง AOC thailand เอง

สรุปเข้าใจง่ายๆคือ จอ 21:9 ตอนมันออกมาใหม่ๆ ไม่มีคนซื้อครับ เลยไม่มีร้านไหนเอามาขาย เพราะคุณลูกค้ามีแต่รอลดราคากัน จอราคาสามหมื่นแต่รอเขาขายราคาสามพัน

ปล. ถ้าเดินหาตอนนี้อาจจมีขายอยู่ ถ้าอยากได้จริงๆซื้อเลยครับ ไม่ต้องรอ เพราะ ปีหน้า 2018ไม่มีร้านไหนเอามาขายแล้วครับ อันนี้ชัวร์ไม่มั่วนิ่ม
      ของเก่าส่งกลับเมืองแม่หมด
      ผมอยากได้ Acer Predator X35 อยู่นะ QLED+HDR เห็นตามเว็บรีวิว บอกขาย ต้นปีหน้า
      พูดไปทำไม ต้นปีหน้าถึงไม่มีจอพวก 21:9 ขาย อันนี้สงสัยจิงๆ

Comment

Originally posted by JUMP-OCZ View Post
        ผมอยากได้ Acer Predator X35 อยู่นะ QLED+HDR เห็นตามเว็บรีวิว บอกขาย ต้นปีหน้า
        พูดไปทำไม ต้นปีหน้าถึงไม่มีจอพวก 21:9 ขาย อันนี้สงสัยจิงๆ
        เพิ่งไปค้นมา x35 ออกขายน่าจะปีหน้าครับ เมืองนอกมีขายแต่ไม่เข้าไทย
        ขนาด AOC AGON AG352QCX เปิดตัวปีที่แล้ว เมืองนอกขายมาจะครบปีแล้ว แต่ไม่มีร้านไหนเอามาขาย คงต้องสั่งออนไลน์เอง หน้าร้านไม่มีของ

สรุปคือ ไม่ใช่ไม่มีขายครับ แต่ไม่มีตัวแทนจำหน่าย ต้องหิ้วเอง
        Last edited by drcnfre; 8 Oct 2017, 14:55:03.

Comment

รอดู x35 เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ
          แต่จริงๆก็รอ จอที่มี HDR G-Sync ครับ

Comment

Originally posted by warlord View Post
            รอดู x35 เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็เก็บเงินไปเรื่อยๆ
            แต่จริงๆก็รอ จอที่มี HDR G-Sync ครับ
            Acer น่าจะมีแววนำเข้ามาอยู่ครับปีหน้า เพราะ พวก Gaming ทำตลาดไทยในได้ไปเยอะ เฉพาะจอ Acer X34 ขายได้ไป4-5ร้อยตัวเลย
            Last edited by JUMP-OCZ; 9 Oct 2017, 14:19:19.

Comment

ถ้าดู ตาม list ที่ว่ามา

X34 ยังน่าสนใจอยุ่นะครับ ( มือสอง ราคาก็ไม่แพง )

VA เด่นเรื่องสีดำครับ ด้อย เรื่องการเปลี่ยนสีเม็ดpixel
              IPS เด่นเรื่องมุมมอง ด้อย เรื่องแสงรั่ว

ทั้งนี้ ต้องไปลองเองครับผม อย่าซื้อจอก่อนได้ลอง..

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                ถ้าดู ตาม list ที่ว่ามา

X34 ยังน่าสนใจอยุ่นะครับ ( มือสอง ราคาก็ไม่แพง )

VA เด่นเรื่องสีดำครับ ด้อย เรื่องการเปลี่ยนสีเม็ดpixel
                IPS เด่นเรื่องมุมมอง ด้อย เรื่องแสงรั่ว

ทั้งนี้ ต้องไปลองเองครับผม อย่าซื้อจอก่อนได้ลอง..
                IPS จะเห็นแสงรั่วคือในห้องที่เราเล่นต้องมืดใช่ไหมครับ
                ถ้าเล่นในห้องแล้วเปิดไฟเล่นก็จะไม่เห็นแสงรั่วรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by warlord View Post
                  IPS จะเห็นแสงรั่วคือในห้องที่เราเล่นต้องมืดใช่ไหมครับ
                  ถ้าเล่นในห้องแล้วเปิดไฟเล่นก็จะไม่เห็นแสงรั่วรึป่าวครับ
                  ก็ถูกส่วนหนึ่งครับ
                  แต่จริงๆ แล้ว คือเปิด ฉากมืดๆ หรือ สีดำ แล้วเห็นแสงไม่สม่ำเสมอกัน

Comment

ใช้ x34 ตอนดูหนังฉากมืด หงุดหงิดมากๆ แสงฟุ้ง4ด้านเลย แต่ถ้าฉากสว่างก็โอเคดี

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                      ก็ถูกส่วนหนึ่งครับ
                      แต่จริงๆ แล้ว คือเปิด ฉากมืดๆ หรือ สีดำ แล้วเห็นแสงไม่สม่ำเสมอกัน
                      อ่อครับ ขอบคุณครับ

Comment

จริงๆ อยากได้จอ x35 นะ เพราะตอนนี้ใช้ x34 อยู่ล่ะมันไม่มี hdr เเต่เอาจริงๆ ราคา x35 นี่น่าจะเเพงมากๆ ถ้ามาไทย
                        เเต่เรื่องที่จอ 34 นิ้วขายไม่ดีนี่ไม่จริงนะ ช่วงแรกๆ นี่ต้งรอของกันเป็นเดือนเพราะมาเท่าไหร่ก็หมด

Comment

เท่าที่ดู ยังไม่เจอตัวไหนที่ให้ภาพประทับใจ คือ ดูยังไงมันก็ไม่ได้ต่างกับจอ 24 ราคาไม่เกินหมื่นมากนัก งบนี้ ผมไปจัด TV4K 55" มาดูแก้ขัดใจไปพลางๆก่อนดีฝ่า

Comment

จอสามหมื่นใจไม่ถึงพอ 555

รอพวกใช้ได้ 21:9 2K เหลือหมื่นนิด ๆ ก็น่าสน

Comment

Working...
                            X