Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้ใช้จอ 23" LED AOC IPS I2367FH ต่อสาย hdmiเเล้วในจอแสดงเหมือนฝุ่นสีเขียวมุมจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้ใช้จอ 23" LED AOC IPS I2367FH ต่อสาย hdmiเเล้วในจอแสดงเหมือนฝุ่นสีเขียวมุมจอ

ผมใช้จอ 23" LED AOC IPS I2367FH เเล้วต่อด้วยสาย hdmi เเล้วบริเวณจอขอบๆ มีเหมือนละออกฝุ่นสีเขียวตรงขอบจอ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร เเต่ใช้ไปสักพักหายเป็นปกติ

เบื่องต้น ผมคิดว่า 1.เป็นที่การ์จอของผมมันเก่าไป ปล. ตอนนี้ใช้ GT210 ASUS
    2.เป็นที่สาย HDMI

ขอคำเเนะนำด้วยครับ\ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบด้วนครับบ

หาสาย HDMI เส้นอื่นมาลองเทสดูก่อนครับ

Comment

ได้ครับเดียวเย็นนี้กลับบ้านไปลอง\ขอบคุณมากครับ

ท่านใหนเจออาการแบบนี้หรือมันเป็นงี้ปกติ รบกวนแนะนำได้นะครับ

Comment

ซื้อสาย HDMI ใหม่ราคา ประมาณ 300 บาท คุ้มกว่าการที่จะต้องนำเคื่องไปเปลี่ยนเครมครับ.

Comment

Working...
        X