Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอคอมเปิดใช้งานแล้วดับไปเอง ต้องปิดจอแล้วเปิดใหม พอจะรู้สาเหตุไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอคอมเปิดใช้งานแล้วดับไปเอง ต้องปิดจอแล้วเปิดใหม พอจะรู้สาเหตุไหมครับ

ผมใช้จอมคอม ของ LCD Samsung 932b เก่าแล้วนะครับ เปิดใช้งานปกติประมาณ 1 ฃม อยู่ๆจอก็ดับเองแต่คอมทำงานปกติครับ พอปิดเปิดสวิตซ์ จอใหม่ก็มีภาพปกติ แต่อยู่ได้ไม่ถึง ฃม ละครับ ต้องเปิดปิดใหม่อยู่ตลอด ต้องซ่อมอะไรยังไง หรือเช็คตรงไหนก่อนพอทราบไหมครับ หรือส่งซ่อม ถ้าไม่คุ้มจะได้หาจอคอมใหม่อะคับ
    ขอบคุณคราบ

ลองคุยกับร้านซ่อมโทรทัศน์ดู รุ่นเดียวกันของผม เสียค่าซ่อมไป 500

Comment

ลองดูในนี้เป็นแนวทางครับ (เผื่อจะซ่อมเอง)

: วิธีคืนชีพให้จอ Samsung 932B plus (หรือ B+ ตามที่ชาวโลกกล่าวขาน)...คือมันสร้างปัญหาไปทั่วโลกเลย - -
      https://pantip.com/topic/34831480

//edit - โพสเสร็จเพิ่งเห็นเวลาตั้งกระทู้ (ป่านนี้เจ้าของเครื่องยกไปซ่อมเองแล้วมั้ง....)
      Last edited by kaikimao; 3 Sep 2017, 09:55:35.

Comment

Working...
      X