Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>>>>>>>>>> AOC Club <<<<<<<<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• if23 ของผมซื้อจาก 1000ทิพ ชั้น3 5000บาท คนขายบอกประกัน แบบ dell อะครับ

Comment

• ขอบอกว่า if23 มันแจ่มแจ๋วอย่างที่หลายๆทั่นว่าไว้จริงๆ ทั้งดีไซน์ ทั้งภาพสวยงาม สวดยอดเลยครับ ไม่ผิดหวัง

ปล. เพิ่งได้มาจาก jib ขอนแก่น หลังจากที่จองไว้นานเกือบอาทิตย์ กว่าจะได้ของเล่นเอาเหนื่อย (แต่ก็คุ้ม) อิอิ

Comment

• ถ้า เทียบกับ ตัว 24 " ละ อันหไหนให้ภาพที่ดีกว่ากัน เลือกไม่ถูกจริงๆ

Comment

• Originally posted by ksin View Post
          if23 ของผมซื้อจาก 1000ทิพ ชั้น3 5000บาท คนขายบอกประกัน แบบ dell อะครับ
          แบบ Dell ที่ว่า คือ on-site services น่ะครับ ^^

Comment

• Originally posted by gone View Post
            ถ้า เทียบกับ ตัว 24 " ละ อันหไหนให้ภาพที่ดีกว่ากัน เลือกไม่ถูกจริงๆ
            24" ถ้าหมายถึง e2440v เป็น Panel เป็น TN Film
            ส่วน iF23 เป็น IPS
            อันนี้ ลองดู Clip จาก youtube นะครับ

Clip นี้แทียบมุมมองให้ดู

เน้นนะครับ ว่าแค่มุมมอง ถ้าความสดใสของสีกับความสว่าง แนะนำให้ไปส่องไปลองเองที่ร้านดีกว่าคับ เพราะมันแล้วแต่คนชอบ

หรือลอง Search ใน youtube ใช้ คีย์เวิร์ดว่า AOC iF23 ก็ได้ครับ มีไรให้ดูเยอะเหมือนกัน อิอิ
            Last edited by Onitama; 14 Dec 2010, 19:05:05.

Comment

• Originally posted by Onitama View Post
              แบบ Dell ที่ว่า คือ on-site services น่ะครับ ^^
              นั้นแหละ ครับ เค้าบอก ถ้ามีปัญหา จะมาถึงบ้าน อะครับ
              Last edited by ksin; 14 Dec 2010, 19:30:53.

Comment

• iF23ของผมเวลาดูหนัง1080P มันจะเห็นภาพหยาบๆ(ต้องสังเกต+นั่งใกล้ๆหน่อย) ไม่รู้ว่าถ้าเป็นพวกจอกระจกจะเป็นเหมือนกันมั๊ย

ใครเคยใช้จอกระจกวานบอกทีนะ แค่เกิดอาการสงสัย

Comment

• ู^
                  ^
                  ^
                  ตัวแปรเยอะนะครับ ทั้งตัว file หนัง ตัวโปรแกรมที่ใช้ดู+ูการตั้งค่า

ของผมเปิดคนละโปรแกรมภาพก็ไม่เหมือนกันแล้ว

Comment

• ตอนนี้ที่พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำยังมีร้านไหนมีของบ้างครับ
                    โทรถาม jib ทุกสาขาไม่มีของแล้ว
                    ร้านมัลติโซลูชั่น(ชั้น3) ก็ไม่มีของแล้ว
                    โทรไปแถม ingram ก็เหมือนว่าของหมดแล้ว
                    เซ็งเลย aoc if23 หมดโลกแล้วเหรอเนี่ย T_T

จะไปพรุ่งนี้แล้วครับ (พอดีไปแถวนั้นพอดี)

Comment

• Originally posted by nasn1916 View Post
                      iF23ของผมเวลาดูหนัง1080P มันจะเห็นภาพหยาบๆ(ต้องสังเกต+นั่งใกล้ๆหน่อย) ไม่รู้ว่าถ้าเป็นพวกจอกระจกจะเป็นเหมือนกันมั๊ย

ใครเคยใช้จอกระจกวานบอกทีนะ แค่เกิดอาการสงสัย
                      Originally posted by aonestudio View Post
                      ู^
                      ^
                      ^
                      ตัวแปรเยอะนะครับ ทั้งตัว file หนัง ตัวโปรแกรมที่ใช้ดู+ูการตั้งค่า

ของผมเปิดคนละโปรแกรมภาพก็ไม่เหมือนกันแล้ว
                      ช่ายครับ เอาหนังไปเทียบนี่ยุ่งเลย การ Rip มาแต่ละไฟล์แต่ละเจ้าแต่ละ code มันไม่เหมือนกันด้วยจิ
                      แนะนำให้ลองดูกับ anime แบบที่การลดทอนน้อย ๆ อ่ะครับ
                      แบบผมดูกับ Final 7 Advent ก็ไม่มีภาพแตก ๆ แบบที่ว่านะครับ

Comment

• คงเป็นที่ไฟล์หนังอย่างว่าแหละครับ เพราะดูเรื่องAvatarมันหาไม่เจอเลยแต่พอไปดูtransformers 2 ฉากแรกๆมันจะเห็นภาพหยาบๆ(ไม่ได้แตกนะครับ)

โหลดมาตั้งไฟล์ละ 40 กว่ากิ๊ก - -*

Comment

• Originally posted by bellmulti View Post
                          ตอนนี้ที่พันธุ์ทิพย์ประตูน้ำยังมีร้านไหนมีของบ้างครับ
                          โทรถาม jib ทุกสาขาไม่มีของแล้ว
                          ร้านมัลติโซลูชั่น(ชั้น3) ก็ไม่มีของแล้ว
                          โทรไปแถม ingram ก็เหมือนว่าของหมดแล้ว
                          เซ็งเลย aoc if23 หมดโลกแล้วเหรอเนี่ย T_T

จะไปพรุ่งนี้แล้วครับ (พอดีไปแถวนั้นพอดี)
                          เมื่อวานไปแอบได้ยินที่JIBพันทิย์มาเขาว่าของหมด เห็นมีลูกค้า2คนไปถามซื้อ แต่ถ้าจะเสี่ยงไปก็ถือว่าเดินออกกำลังกายชมสินค้าไปก็ดีครับ เผื่อเจอมั่ง

Comment

• film grain รึเปล่าครับ ที่มันเป็นหยาบๆ

Comment

• Originally posted by ~jelly* View Post
                              film grain รึเปล่าครับ ที่มันเป็นหยาบๆ
                              สารภาพตามตรงเลย ผมไม่รู้จัก film grain ครับถ้าจะให้ดีขอความรู้หน่อยแล้วกันนะครับ ^^

Comment

• จัดมาแล้วครับ iF23
                                ได้ที่ JIB เชียงใหม่ สั่ง2วัน ได้มาเมื่อวานครับ
                                มันแหล่ม...จิงๆ
                                กอดได้...กอดแทนเมียไปแล้วครับ ฮุๆ ^^'

Comment

Working...
                                X