Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำก่อนซื้อหน่อยครับ LCD TV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำก่อนซื้อหน่อยครับ LCD TV

วันนี้ผมไปดู Sony KLV 40EX500 40นิ้ว ราคาอยู่ที่ 25000 ครับอยากทราบว่ารุ่นนี้จะดีหรือป่าวครับ ขอคำแนะนหรือวิธีการดูสเปค
    หรือมีรุ่นอื่นๆแนะนำด้วยนะครับ พึ่งไปดูวันแรกครับจะถอยอีกไม่กี่วัน ขอบคุณครับ

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ถามด้วยเลยกำลังจะซื้อเหมือนกันครับ
    เล็งๆไว้คล้ายๆเจ้าของกระทู้ ดูไว้เป็น LED 32" กับ LCD 40-42"
    เพราะราคาใกล้เคียงกัน แต่จะโอนเอียงมาทาง LED 32" มากกว่า

แนะนำเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
    เท่าที่ดูมาตอนนี้
    samsung ดูสีสัน+เทคโนโลยี ดีสุด ราคาก็พอดีๆ สวยงาม แต่กระจกสะท้อนมากไปหน่อย
    sony สีสันแพ้ samsung เล็กน้อย แต่จอด้าน ความลึกมิติ เทคโนโลยี ดีครับ แต่แพงกว่าพอควร
    ส่วยยี่ห้ออื่นๆ เท่าที่ดูแล้วภาพสวยงามนวลตา มีของ JVC นอกนั้นยี่ห้ออื่นๆก็ไม่ค่อยเท่าไรครับ ราคาแพงอีกต่างหาก

ตอนนี้ผมเล็งของ samsung ไว้ LED รุ่นใหม่ ออกตัว 1ms 120hz มาน่าสนใจทีเดียวครับ

แต่ปัญหาที่จะถามคือ เหมือนกับไปเริ่มต้นใหม่จากทีแรกที่มาหาข้อมูลเลยครับ
    ปัญหาคือ พอไปดูของจริง พวกหนัง Bluray ชัดก็จริงครับ แต่มันชัดมากๆเกินไป เกินกว่าตาปกติของเราที่มันจะมีเบลอๆบ้าง
    พอไปดูพวก Plasma กลับมีความรู้สึกว่ารู้สึกดูนวลตากว่าซะอย่างงั้น แต่ปัญหาที่บอกๆกันคือจะจะไหม้ และเป็นของที่เค้ากำลังจะโล๊ะ ไม่ใช้กันแล้ว

ตัวเลือกเลยน่าจะไปที่ LED นั่นล่ะครับ ที่จะถามจริงๆก็คือ พี่ๆดูแล้วปวดตากันบ้างหรือเปล่า มีปัญหาอะไรบ้างไหม
    กับของใหม่ๆพวกนี้ ดูในห้องนอนกว้าง 3.5 เมตรที่ปลายเท้า 40" จะใหญ่เกินไปหรือเปล่า
    มีข้อแนะนำเรื่องพวกนี้มาเล่าให้ฟังกันบ้างนะครับ จะได้ตัดสินใจอีกที

ปล.ไปดูจอ3D รุ่นใหม่ๆมาด้วย สวยดีครับ ดีไซน์สุดยอดเลย ของ samsung

Comment

ของ SONY มันดี ทนอยู่แล้ว

แต่ถ้าเสียทีนึงแทบจะโยนทิ้งเลย ค่าซ่อมแพงมากๆๆ

Comment

40 นิ้ว EX 500 ราคา 25000.-ร้านไหนหรอครับ ถูกจัง

ตัวนี้ก็ดีครับ ตัว Top LCD TV Sont ตอนนี้ แต่ราคานี้ถูกมาก

งบเท่านี้ราคานี้ก็จัดเลยครับ เพราะ 40 นิ้ว ยี่ห้ออื่นคงไม่ได้ราคานี้

Comment

ปกติราคามัน3หมื่น4อะครับร้านเค้าบอกลดกระหน่ำ Sony สาขายโสธรครับ
          Last edited by beamn2oo; 17 May 2010, 00:48:17.

Comment

Working...
          X