Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD monitor หรือ LCD TV มาทำเป็น TV อยู่หอดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD monitor หรือ LCD TV มาทำเป็น TV อยู่หอดีครับ

คือผมจะเรียนต่อมหาลัยนะครับบขึ้นปีหนึ่ง
    ทีนี้ผมอยากได้ Tv ซักเครื่องแต่อยากได้เป็น LCD เพราะว่า

1.ตอนนี้ผมมี imac 20 นิ้วอยู่เครื่องนึงครับ จะได้เอาสายต่อเวลาจะทำสองจอด้วย แต่ก็ไม่ได้ซีเรียสมากครับเพราะผมเรียนบริหารธุริกิจ
    2.ผมอยากดูหนังแบบมันส์ๆนะครับ (มันส์ของผมคือดูหนังที่เป็น 16:9 แบบเต็มจอ ไม่ใช่ดูในจอทีวีขนาดสี่เหลี่ยมครับ)

ความต้องการผมครับ
    1.คือหาจอ LCD com ประมาณ 23 นิ้ว (อาจจะ full HD ได้ก็ดี) แล้วต่อกับคอมและ TV box
    2.จะหา LCD Tv ไปเลย ที่ราคาไม่ต่างกันมาก เอาไว้ดูทีวีและเผื่อเอามาต่อคอมได้ด้วย

จากความต้องการผมควรเลือกข้อที่ 1 หรือ ข้อที่ 2 ดีครับ
    แล้วถ้าเลือกข้อที่ 1 ควรจะเป็นรุ่นไหน เลือกข้อที่ 2 ควรจะเป็นรุ่นไหนจึงจะเหมาะสมที่สุดครับ

ขอบคุณมากมากครับ
Working...
X