Announcement

Collapse
No announcement yet.

♥~♥~♥~เลือกแบบไหนดี(23"x2&24"LED&25.5"&imac)~♥~♥~♥

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ♥~♥~♥~เลือกแบบไหนดี(23"x2&24"LED&25.5"&imac)~♥~♥~♥

กำลังตัดสินใจอยู่ถ้าเป็นคุณจะเลือกแบบไหนครับ

1.จอ23"FullHDธรรมดาต่อกันสองจอ
    เช่น SAMSUNG P2350x2 หรือ Benq G2412HDx2
    2.จอ24"LED ตัวเดียว
    เช่น ACER S243HLBMII หรือ SAMSUNG XL2370(อันนี้23)
    3.จอ25.5"FullHD ตัวเดียว
    เช่น Asus VK266H (อาจจะหาของยากหน่อย)
    4.จอ27"ของimac
    ยอมใช้สเปคต่ำแต่ได้จออลังการ พร้อมได้เล่นOSXด้วย

ตัดสินใจยากมาก เพราะอัพครั้งนี้คงยาวหลายปีเลย

ป.ล.ของออฟฟิตนะครับเอามาทำงาน

งบเยอะก็หวดเลยๆๆๆ ^^

จอ mac ผมชอบอะ สี แสง ความงาม ครบเลยอะ

Comment

แต่มันได้สเปคต่ำนะสิครับ
      เอามาใช้พวกงาน3dหรืออาจจะลงwindowมันจะเวิร์คไหมครับ
      เพราะอัพครั้งนี้คงยาวเลย

Comment

จอ Dell 27 นิ้ว ตัวใหม่ ไม่คุ้มกว่าหรอครับ รูปลักษณ์ภายนอกอาจจะไม่ตื่นตาเท่า แต่คุณภาพ และความถูกต้องของภาพก็สู้ได้สบายๆ ราคาก็ไม่แพง

Comment

Originally posted by RED_C View Post
          จอ Dell 27 นิ้ว ตัวใหม่ ไม่คุ้มกว่าหรอครับ รูปลักษณ์ภายนอกอาจจะไม่ตื่นตาเท่า แต่คุณภาพ และความถูกต้องของภาพก็สู้ได้สบายๆ ราคาก็ไม่แพง
          +1 : )

ถ้าเป็นพวก 23 fullhd ผมว่า ต่อ 3 จอเลยดีกว่านะครับ ตอนนี้ผมก็หาอีกจออยู่เหมือนกันจะได้เป็น 3 ซักที

Comment

Originally posted by Judo View Post
            แต่มันได้สเปคต่ำนะสิครับ
            เอามาใช้พวกงาน3dหรืออาจจะลงwindowมันจะเวิร์คไหมครับ
            เพราะอัพครั้งนี้คงยาวเลย
            คุณก็ซื้อคอมประกอบไป1ชุดแล้วก้จอMAc อีก 1 จอ รับรองแหล่ม(ถ้างบถึงนะ)

แต่จะบอกให้ว่าพวกโปรแกรม3D นั้นของ Mac เขาเสถียรสุดๆแล้วอะ ไปดูตามบริษัทที่เขารับทำงาน CG โฆษณา ต่างๆ หรือต่างประเทศ ใช้ Mac หมดคับ

Comment

Originally posted by RED_C View Post
              ก็ดูไว้เหมือนกันครับแต่มันสองหมื่นกว่าๆ (หาของยากด้วย)
              ก็เลยคิดว่าต่อสองจอจะคุ้มกว่าหรือป่าว เพราะราคาจะแค่หมื่นกลางๆ

ส่วนจอMACไม่ไหวครับ แค่24"แต่ราคา32000 แพงครับถึงจะเป็นLED

Comment

ข้อ 1 ครับ
                ขึ้นอยู่กับงานที่ใช้ครับ
                แต่ผมชอบใช้สองจอครับ
                มีผลสำรวจว่าใช้สองจอทำให้เพิ่ม productivity 20-30% ครับ

Comment

ออกเสียงให้ 23" HD 2จอ ครับ

Comment

2 จอ เหมือนกานครับผม!!!

Comment

ทำงานเหรอ ออฟฟิศด้วย เอา2จอสิครับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกความเห็น คงเอาสองจอครับเพราะดูแล้วคุ้มที่สุดเวลานี้

Comment

ถามอีกหน่อย ต่อสองจอมันจะทำให้การ์ดจอทำงานหนักขึ้นเยอะไหมครับ

Comment

2408WFP 2 ตัวครับ

Comment

Originally posted by P@RN View Post
                              2408WFP 2 ตัวครับ
                              ราคาประมาณเท่าไหรครับ

Comment

Working...
                              X