Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่แรม แล้วเครื่องร้อง Fujitsu Esprimo d550/a

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่แรม แล้วเครื่องร้อง Fujitsu Esprimo d550/a

สอบถามครับ เครื่องเป็นเครื่องแบรนด์ Fujitsu Esprimo d550/A (เครื่อง A)

ผมซื้อแรมมาใหม่ DDR3 4Gb 1333 16chip

ใส่เข้าไปเครื่องมันร้อง

ทีนี้ ผมมีอีกเครื่อง เป็น Fujitsu Esprimo d550/B (เครื่อง B)

สเปคทุกอย่างเหมือนกัน M/B JIG42Y2 เหมือนกัน

แต่เครื่อง B ใส่แรมไป DDR3 4Gb 1333 16chip 2แถว เปิดคอมติด ใช้ได้ แรมขึ้น 8

แต่ผมสังเกตว่า bios คนละเวอชั่น ผมว่าในเวปของ japan ก็ไม่เจอ หาที่ไหนก็ไม่ได้

ทีนี้ผมไปได้ ไฟล์Bios ที่เป็น .BIN ของ เครื่อง B จากนอก ผมไม่รุ้จะอัพยังไง

ท่านไหนทราบ โปรดบอกผมที ต้องทำยังไงครับ

--------------------------------------------------------
    spec เครื่อง
    core2duo e8400
    ddr3
Working...
X