Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ไปหาซื้อ P4, 64-Bit ที่ร้าน JIB เขาบอก..ไม่มีในโลกพี่ !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีแบบนี้ด้วย โชคดีที่ปกติไม่ได้ซื้อร้านนี้อยู่แล้ว เคยมีอดีตฝังใจเมื่อนานมาแล้ว

Comment

ทำถูกแล้วครับ ไปซื้อร้านอื่นเถอะ

Comment

มั่วมากๆ

Comment

เปลี่ยนเถอะ ครับ

Comment

เขา อาจจะ ยิง มุขก็ได้
            ไม่มี ในโลก แต่ มีที่ร้าน เขา
            อาจเป็นไปได้
            คิดไนแง่ ดี *0*

Comment

ไม่เคยแม้แต่จะคิดซื้อของร้านนี้ต่อให้ถูกก็เหอะ

Comment

มีดิ มันมีมาตั้งแต่ Pentium 4 EE Socket 478 แว๊ว

Comment

ดูดีๆ นะ.. หน้าร้านในร้านมีหญ้าอยู่บ้างหรือเปล่า.. อาจจะมีตั้งแต่ 1ตัวขึ้นไป.. คิๆ..

Comment

แล้ว ชื้อร้านไหนดีคับ พันทิพ ที่พวกพี่อยากแนะนำๆ ท็อปๆ บริการโหดๆ (ดีนะ ไม่ใช่.....หึหึ)

Comment

ร้านน้องๆน่ารักร้านนั้แหละ ฮิๆ ถ้าเขาคุยดีบริการดีก็ตามสบาย ผมว่าร้านดีๆก็เยอะลองดูหลายๆร้านครับ ไอ้พวกที่มันไม่สนใจลูกค้าไม่ต้องชื้อมัน เราเอาเงินมาให้ไม่ได้มาขอทานครับ ้

Comment

อย่าเอาอะไรมากเลยครับ คนขายเขาก็ทำตามหน้าที่ที่เขารู้นะครับ

Comment

เหมือนกันเลยครับ เมือปะมาน 5 เดือนที่แล้ว ผมไปซื้อ vga กาแลคซี่ 6600 agp 256m 128bit ที่ร้าน ฮาดแวร์เฮ้า เซียรังสิตชั้น2 มันบอกผม ว่า 6600 agp ไม่มีใครทําหรอก 128bit มีแต่ 64bit ผมก็เถี่ยงมันว่า เคยไปดูที่สาขาพันทิพยังมีเลย แล้วพอดีเลือบไปเห็น กล่องนึง คิดว่าใช้เลยบอกว่า อันนั้นใช้ไหม มันบอกว่าไงรู้ไหม มันบอกไม่มีหรอก 128bit มีแต่ PCI-E เขาไม่ทํา AGP แล้วทําหน้ากวนติงใส่ 1ที ทั้งที่แม่งยังไม่หันไปดูกล่องที่ผมชี้เลย แล้วทําเหมือนผม นี่โง่สุดๆๆ ผมเลยด่ามันเลยว่า ทําไมพูดไม่ดีเลย แล้วก็เดินออกจากร้านไปซื้อ ร้านฮาดแวร์เฮ้า ชั้น3 คิดดูละกันว่าร้านเดียวกันแท้ๆๆ แล้ว ผมไม่ได้สั่งตัวสองตัวผมสั่ง ยี่สิบกว่าตัวเอาไปอัพเดทเครื่องที่ร้าน ผมนะแค้นมันสุดๆ ไม่รู้มาเป็นพนักงานขายอุปกรณ์คอมได้ไง ไม่รู้จิงแล้วยังอวดรู้อีก ถ้า ยี่ห้อ กาแลคซี่มันมี ขายที่ร้าน อื่นๆๆ ที่ไม่ใช้ ฮาดแวร์เฮ้า ผม คงไม่ซื้อมันแน่ๆๆ ตั้งแต่เจอ ไอร้าน ชั้นที่2

Comment

เราไปซื้อของร้าน J.I.B นี่ ผมว่าอย่าไปมองคนขายเลย พวกนี้เขาก็ไม่ค่อยทราบข้อมูลทางเทคนิคเท่าไหร่หรอกครับ ผมไปซื้อที่สาขาโคราช ผมเลือกของเองทั้งหมด ร้านนี้ก็อำนวยความสะดวกใช้ได้เลยนะครับ ก่อนซื้อของเราควรจะมีความรอบคอบ เลือกนานๆ ค่อยจ่ายนะครับ

Comment

พนักงานส่วนมาก ไม่มีความรู้เรื่องคอมอ่ะครับ เคยเจอเหมือนกัน แต่เค้าจะจ้างคนพวกนี้ได้ถูกไงครับ
                              แค่มานั่งเฝ้าร้าน ขายไปงั้นๆ เรื่อยๆ บางทีสั่งอีกอย่างยังได้อีกอย่างเลยครับ

Comment

บางที พนักงานขาย ก็ไม่รู้ไรมากหรอก แต่ช่าง อาจจะรู้จริงๆ

วันก่อนไป Hardware House (ไม่ใช่ที่พันธ์ทิพย์) จะซื้อ Creative 5.1 ลองถามเล่นๆ ว่า ลำโพงตัวเล็ก มี 5 ตัว sub อีก1 แล้วจะรู้ได้ไงครับ ว่าตัวไหน center ตัวไหน rear คนขาย เอ๋อ ไปเลยครับ (ผมก็เดาง่ายๆ ว่า ตัว rear สายไฟจะยาวกว่า แน่ๆ แต่คนขายโง่จริงครับ) เดินเข้าไปข้างหลัง ถามช่าง สักพัก แล้วก็ออกมา แถลงว่า "ตัวที่ ต่อด้านหลัง สายจะยาวกว่าครับ เออ ตลกดี

ลอง ถ่ายรูปกล่อง P4 ที่มี EM64T ไปให้ร้านมันดูเล่นๆ สิครับ อิอิ

Comment

Working...
                                X