Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 12500 เล่น RO แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5 12500 เล่น RO แล้วค้าง

ตามหัวกระทู้เลยครับใช้ Win 11 ก่อนหน้านี้ก็ Win 11+ i5 8400 เล่นได้ปกติ พอวันนี้อัพพคอมค้างซะงั้น ท่านใดพอมีวิธีแก้ไหมครับ

ลง os ใหม่ไหม
    เหมือน gen 12 จะมีปัญหากับเกมเก่า ๆ บางเกม
    เชคอัปเดตไบออสด้วย

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ลง os ใหม่ไหม
      เหมือน gen 12 จะมีปัญหากับเกมเก่า ๆ บางเกม
      เชคอัปเดตไบออสด้วย
      อัพไบออสล่าสุดแล้วครับ ตอนนี้กำลังลงวิน 10 ยังไงเด๋วจะแจ้งอีกทีครับ

Comment

อัพเดท win 10 ก็ค้างครับ เกมนี้สำคัญสำหรับภรรยาผมซะด้วย มีสิทธิ์ได้ขายเจน 12 แน่เลย T_T

Comment

ลองบอกสเปคเต็ม ๆ มาดูสิครับ

RO ที่ว่านี่ตัวไหน

Comment

i5 12500 ram 16gb 3600mhz b660m aorus pro เป็น Ro ggt คลาส 3 ครับ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
              ลองบอกสเปคเต็ม ๆ มาดูสิครับ

RO ที่ว่านี่ตัวไหน
              i5 12500 ram 16gb 3600mhz b660m aorus pro เป็น Ro ggt คลาส 3 ครับ

Comment

น่าสนว่า เป็นที่ cpu หรือ igpu
                หรือฟีเจอร์บางอย่างของ gen 12

Comment

น่าสนว่า เป็นที่ cpu หรือ igpu
                  หรือฟีเจอร์บางอย่างของ gen 12
                  ถ้าผมขายเจน 12 แล้วไปใช้ i3 10100 จะเล่นแรคได้ไหมเนี่ย แต่ก่อนใช้ i5 8400 ไม่เคยหลุดเลย

Comment

มันค้างจังหวะไหนล่ะ
                    กลัวว่าจะมีปัญหาอื่น ๆ แฝง
                    ปกติเกมค้าง คอมไม่น่าถึงกับค้างนะ
                    ลองทดสอบเกมอื่น ๆ หรือยัง

หาการ์ดจอถูก ๆ หลักร้อย มาเทสเสียบดูก่อนดีไหม

Comment

ลองทดสอบแล้วนะครับ ค้างเวลาใช้ igpu ถ้าใช้การ์ดจอแยกจะไม่ค้าง
                      ผมใช้ 12600k + 2080S win11 เทส

igpu driver ที่เทสแล้วค้าง
                      100.9837
                      100.9928
                      101.1191

น่าหงุดหงิดแทน 555
                      แก้ง่ายสุดหาการ์ดจอมาใส่

ไม่งั้นต้องลองเมลไปแจ้งอินเทลให้ช่วยดู

Last edited by taiseller; 27 Jan 2022, 06:17:27.

Comment

Originally posted by Sean-X View Post

ro ggt คลาส 3 นี่มันหน้าตายังไงครับ
                        เหมือน classic ไหม ผมเทสที่แค่ classic นะ
                        พอดี sv ปิดพอดี

Comment

มันค้างจังหวะไหนล่ะ
                          กลัวว่าจะมีปัญหาอื่น ๆ แฝง
                          ปกติเกมค้าง คอมไม่น่าถึงกับค้างนะ
                          ลองทดสอบเกมอื่น ๆ หรือยัง

หาการ์ดจอถูก ๆ หลักร้อย มาเทสเสียบดูก่อนดีไหม
                          ค้างได้ทุกจังหวะเลยครับ ค้างแต่เกมนะครับคอมไม่ค้าง เกมอื่นที่ผมเล่นอย่าง fifa online 4 ไม่มีค้างเลย
                          Last edited by Sean-X; 27 Jan 2022, 08:03:03.

Comment

ลองทดสอบแล้วนะครับ ค้างเวลาใช้ igpu ถ้าใช้การ์ดจอแยกจะไม่ค้าง
                            ผมใช้ 12600k + 2080S win11 เทส

igpu driver ที่เทสแล้วค้าง
                            100.9837
                            100.9928
                            101.1191

น่าหงุดหงิดแทน 555
                            แก้ง่ายสุดหาการ์ดจอมาใส่

ไม่งั้นต้องลองเมลไปแจ้งอินเทลให้ช่วยดู

ขอบคุณมากเลยครับพอดีไม่มีการ์ดจอแยกใช้แต่ igpu เด๋วลองไปหาการ์ดถูกๆมาใช้ก่อน ว่าแต่ไม่ค้างชัวร์ๆใช่ไหมท่านผมเคยไม่ค้างนานสุดเกือบครึ่งชั่วโมงแต่ส่วนมาก ไม่ถึง 5 นาทีก็ค้างละ

Comment

ro ggt คลาส 3 นี่มันหน้าตายังไงครับ
                              เหมือน classic ไหม ผมเทสที่แค่ classic นะ
                              พอดี sv ปิดพอดี
                              ต่างกันเลยครับ สกิลเยอะแรงแมพก็เยอะมาก มอนมีให้เลือกเยอะ ลองโหลดคลาส 3 มาเล่นดูครับสนุกดี ท่านเทสนานไหมครับ
                              Last edited by Sean-X; 27 Jan 2022, 11:17:49.

Comment

Working...
                              X