Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอรุ่น 7900 gs กับ 8600 gt 2 รุ่นนี้อันไหนเล่นเกมส์ CRYSIS ได้ดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by battlecruiser View Post
    ข้าม2รุ่นนี้ไปซะ
    ใช่แล้วครับ 8800 GT กับ 3850 ขึ้นไป

Comment

อืม..^^" เขียว VS เขียว

Comment

ทั้ง7900GSและ8600GT เล่น Crysis ได้ครับ หุหุ มายืนยัน เปิดติดภาพขึ้น ปรับ 1024x768 All Medium No.AA เล่นได้สบายๆ หรือที่DX10 8600GT ปรับ 1024x768 All Medium No.AA ก้เล่นได้สบายๆ มันอยู่ที่มาตรฐานของแต่ละคนต่างหาก ว่าพอใจในระดับไหน Very high , high , Medium , Low ทั้งหมดนี้ก้เล่นได้ อยู่ที่ว่าเราจะรับสภาพของภาพได้ขนาดไหนเท่านั้นเอง ถ้ามาตรฐานสมมุติว่าต้องเปิดสุดให้หมดถึงจะเรียกว่าได้ การ์ดที่พุดมาทั้งหมดก้ยังอ่อนเกินไป

* มาตรฐานของคนมันไม่เท่ากัน มาตรฐานสำหรับผมคือเล่นที่ 1024x768 Medium ได้ และของพวกคุณละ คำว่าพอของพวกคุณ อยู่ที่เท่าไหร่
        Last edited by nawachookit; 30 Jan 2008, 11:04:07.

Comment

เอาผลเทสต์ ที่ 1024*768 มาใช้ไม่ยุติธรรมครับ ต้องเอา 1280*1024 ขึ้นไป ถึงจะเห็นผล และยุติธรรม
          ผมว่า 7900GS แรงกว่านะครับ ถ้าเป็น XP มันชนะเกืบทุกเกมส์ (อย่าว่าผมเชยเลยนะผมเอาผลเทส Tomshardware.comเป็นหลัก)

ผมเล่นผมก็เล่นที่ 1280*1024 ครับ

Comment

Originally posted by DGF View Post
            เอาผลเทสต์ ที่ 1024*768 มาใช้ไม่ยุติธรรมครับ ต้องเอา 1280*1024 ขึ้นไป ถึงจะเห็นผล และยุติธรรม
            ผมว่า 7900GS แรงกว่านะครับ ถ้าเป็น XP มันชนะเกืบทุกเกมส์ (อย่าว่าผมเชยเลยนะผมเอาผลเทส Tomshardware.comเป็นหลัก)

ผมเล่นผมก็เล่นที่ 1280*1024 ครับ
            ยังมีหลายคนยังเล่นที่ 1024 นะครับ ผมก็คนนึงล่ะ เพราะยังใช้มอนิเตอร์ CRT 17" อยู่เลย เศร้าใจ ไม่มีตังค์เปลี่ยนซะที T_T

5555+..

Comment

ถ้าเป็นผม ผมไม่เอาครับ 8600 ผมเอา 7950GT ดีฝ่า
              ผมไม่สน DX 10 อยู่แล้ว

Comment

อย่างน้อยๆก็ไปเอา 3850 เลยดีกว่าครับ ยาฆ่าหญ้าช่วยคุณได้

Comment

ว่าแล้วว่า เกรียนที่ไช้สปาค ต้องออกมาแสดงความลื่น
                  การ์ดจอสุดที่รัก ไครอย่ามาแหย่ม เข้าใจ๋

8800 gtx 10ตัว ก็ยังไม่แรงเท่าสปาคสุดที่รัก

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                    ว่าแล้วว่า เกรียนที่ไช้สปาค ต้องออกมาแสดงความลื่น
                    การ์ดจอสุดที่รัก ไครอย่ามาแหย่ม เข้าใจ๋

8800 gtx 10ตัว ก็ยังไม่แรงเท่าสปาคสุดที่รัก
                    5555555555555555555555555555555555

Comment

ของเค้าดีจิงๆ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        ต้องเข้าใจ พวกเกรียนๆมันเล่นเกมส์้เป็นอาชีพ
                        แล้วก็ไปอวด โชว์ ตามเว็บด้วย

Comment

อะไรนี้ผมคิดว่ากระทู้นี้น่าจะไปอยู่หน้า 10-20 แล้วน่ะ

ผมก็แค่อยากรู้เท่านั้นเองว่า 2 การ์ดเนี๊ยตัวไหนเล่นเล่นเกมส์ crysis ได้ดีกว่าเท่านั้นเองทำไมต้องมาว่ากันด้วย ว่าพวกเกรียน ผมไม่ชอบคำพูดนี้เลยง่ะ ใครสอนคุณหรอครับไอ้คำนี้
                          (ย้ำเกมส์นี้เกมส์เดียวไม่ต้องเอาเกมส์อื่นมาเปรียบเทียบก็ได้ครับ ผมรู้ว่าบางเกมส์ การ์ดบางตัวอาจจะได้เปรียบ เลยอยากมาถามเกมส์เดียวนี้แหล่ครับ....เฮ้อ)

ส่วนท่านที่แนะนำผมก็ขอขอบคุณมากน่ะครับที่ชี้แนะทางสว่างอ่ะครับ

Comment

-*-

Originally posted by ARM sk View Post
                            อะไรนี้ผมคิดว่ากระทู้นี้น่าจะไปอยู่หน้า 10-20 แล้วน่ะ

ผมก็แค่อยากรู้เท่านั้นเองว่า 2 การ์ดเนี๊ยตัวไหนเล่นเล่นเกมส์ crysis ได้ดีกว่าเท่านั้นเองทำไมต้องมาว่ากันด้วย ว่าพวกเกรียน ผมไม่ชอบคำพูดนี้เลยง่ะ ใครสอนคุณหรอครับไอ้คำนี้
                            (ย้ำเกมส์นี้เกมส์เดียวไม่ต้องเอาเกมส์อื่นมาเปรียบเทียบก็ได้ครับ ผมรู้ว่าบางเกมส์ การ์ดบางตัวอาจจะได้เปรียบ เลยอยากมาถามเกมส์เดียวนี้แหล่ครับ....เฮ้อ)

ส่วนท่านที่แนะนำผมก็ขอขอบคุณมากน่ะครับที่ชี้แนะทางสว่างอ่ะครับ
                            ไม่มีไครเค้าว่า จขกท หรอกครับ เข้าใจผิดครับ

เค้าแนม คนที่คุณก็รู้ว่าไคร ต่างหาก อิๆๆๆ

Comment

เพื่อนผมที่ใช้ 8600GT CPU E6750 มันบอกว่า ปรับกลางยังกระตุก

Comment

Working...
                              X