Announcement

Collapse
No announcement yet.

GF8600GT XXX Zalman Heatsink

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

core 775 โอ้วเยี่ยม

Comment

Originally posted by dears View Post
      775/850เหรอครับ

เลิกคุยกันเลยงานเนี่ยะ ผมยังไม่ได้โมตัวการ์ด ผมลากได้ไม่ถึงขนาดนั้นหรอก อย่างมากก็แค่ 756/846 ดูแล้วการ์ดคุณจะขยับได้ไกลกว่าผมเยอะ หุหุ นั้นแหละอย่างแจ่มแล้วท่าน
      ถ้าเปลี่ยนซิงค์แล้ว จะได้ core/mem เท่าไรครับท่าน สนใจอยู่

Comment

ผมว่า ถ้าแรม 1.4 mem มันคงไม่ค่อยกระดิกแล้วล่ะ

Comment

Originally posted by dkk View Post
          ขอชมหน่อยครับ ผมก็ลากไม่ค่อยเป็น ไม่มีการเพิ่มไฟใดๆทั้งสิ้นจับลากดิบๆ ผลเทสนี่ได้ core/mem ที่ 775/850
          ถ้า core(775) เกินกว่านี้ test แล้วค้าง
          ส่วน mem(850) เกินกว่านี้ test แล้ว ภาพจะมีเส้นเล็กๆ ยิบยับๆ
          ของผมได้ 750/850 เอง
          เดว ต้องไปลองใหม่ละ อิอิ

Comment

pencil mod ซิจ๊ะแรงแน่ๆ^^

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              pencil mod ซิจ๊ะแรงแน่ๆ^^
              ผมว่าเพิ่ม mem มันไม่ค่อยมีผล เหมือนเพิ่ม Core สังเกตจากคะแนนตอนที่เทส

Comment

พึ่งซื้อมาวันนี้ละงับ 8600gt zalman ^^

set ไว้ตามภาพ ... พอดีมะมี aquamark
                run 3dmark06 เฉพาะ ช่วง test กาดจอ (2 อานแรก) ผ่านนะ แต่มะมีเวลาให้มาน run ที่เหลือต่อะ ^^'

test 10 นาทีของ nvidia มันกะผ่าน
                ลองเล่น Rainbow six: vegas ดูกะมะมีปัญหาอาราย ^^

คิดว่ายังลาก core ปายได้อีก (เดิมๆ มานกะมา 680/800 แล้วอะนะ) แต่ตอนนี้ผมมะมีเวลาทาม แระ ^^'

ps ซิ้งที่มานให้มานั้นละ zalman อุณภูมิ อยู่ที่ 57-58 งับ full load
                Last edited by Teardrop; 30 Sep 2007, 00:31:52.

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  พึ่งซื้อมาวันนี้ละงับ 8600gt zalman ^^

set ไว้ตามภาพ ... พอดีมะมี aquamark
                  run 3dmark06 เฉพาะ ช่วง test กาดจอ (2 อานแรก) ผ่านนะ แต่มะมีเวลาให้มาน run ที่เหลือต่อะ ^^'

test 10 นาทีของ nvidia มันกะผ่าน
                  ลองเล่น Rainbow six: vegas ดูกะมะมีปัญหาอาราย ^^

คิดว่ายังลาก core ปายได้อีก (เดิมๆ มานกะมา 680/800 แล้วอะนะ) แต่ตอนนี้ผมมะมีเวลาทาม แระ ^^'

ps ซิ้งที่มานให้มานั้นละ zalman อุณภูมิ อยู่ที่ 57-58 งับ full load
                  แรงโคด ไปได้ งาย idle ละครับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post

แรงๆ ไปได้ไกลจัง ลองลากต่อสิครับดูว่าจะไปได้ไกลแค่ไหน
                    ปล. aquamark หาโหลดได้ไม่ยากไฟล์ ประมาณ 62 เมกเอง
                    Last edited by dkk; 30 Sep 2007, 01:57:55.

Comment

load เสดแล้วงับ aqua mark ^^'

สรุปว่าที่ลากไว้ เอา aquamark มะรอดงับ ต้องลดลง ==" (แต่ไงมานเล่น rainbow six ได้มะมีปัญหาหว่า ==a)

ปายได้อยู่ที่ 778/866 เท่านั้นงับ เกินนี้มีปัญหา แระละ >.<"

ภาพ 1: เดิมๆ 680/800
                      ภาพ 2: 778/866

ps หลงใช้ 3dmark06 ตั้งนาน aquamark ดีก่าอะ ใช้เวลา test น้อยดี >.<"
                      ps2 ทามไมของผม คะแนนมานขึ้นมานิดเดียว ยิ่งก่าอีกอะ ==a
                      ps3 ขอแก้ไขงับ fulload ที่ 62-63 / idle 47 งับ
                      ps4 ทำไมของผม เวลา retart เครื่องแล้ว มันกลับไปเป็น defualt ตลอดเลย ต้อง clock ใหม่อะ หรือนี้คือปกติ @@?
                      Last edited by Teardrop; 30 Sep 2007, 03:06:10.

Comment

load เสดแล้วงับ aqua mark ^^'

สรุปว่าที่ลากไว้ เอา aquamark มะรอดงับ ต้องลดลง ==" (แต่ไงมานเล่น rainbow six ได้มะมีปัญหาหว่า ==a)

ปายได้อยู่ที่ 778/866 เท่านั้นงับ เกินนี้มีปัญหา แระละ >.<"

ภาพ 1: เดิมๆ 680/800
                        ภาพ 2: 778/866

ps หลงใช้ 3dmark06 ตั้งนาน aquamark ดีก่าอะ ใช้เวลา test น้อยดี >.<"
                        ps2 ทามไมของผม คะแนนมานขึ้นมานิดเดียว ยิ่งก่าอีกอะ ==a
                        ps3 idle 47 งับ
                        ps4 ทำไมของผม เวลา retart เครื่องแล้ว มันกลับไปเป็น defualt ตลอดเลย ต้อง clock ใหม่อะ หรือนี้คือปกติ @@?
                        ถ้าดูคะแนนของการ์ดจอ ให้ดูเฉพาะคะแนน GFX ครับ แต่ทำไมทั้งที่ของท่านรันที่ core/mem สูงกว่าของผม แต่คะแนน GFX กับน้อยกว่าผมล่ะ ต้องรอผู้รู้มาบอกล่ะนะอันนี้

CPU , FSB มีผลต่อคะแนนรวมมาก คิดว่างั้นนะ เดี๋ยวยังไงผมจะลองลากซีพียูกับแรมดูให้สุดๆ แต่ขอเวลาศึกษาก่อน ยังทำไม่ค่อยเป็น กลัวควันขึ้น

Idle ผม 54

รีสตาทแล้วของผมก็เป็นครับ กลับไปที่ Defualt

ของท่านลากกับไม่ลาก คะแนน GFX ต่างกันประมาณพันนึง เป็นผมใช้เดิมๆ ดีกว่า เสถียรกว่านะ
                        Last edited by dkk; 30 Sep 2007, 03:19:03.

Comment

การ์ดรุ่นใหม่ๆเนี่ยะ ลากแบบไม่ต้องโมได้ไกลดีแฮะ แจ่มๆจริง

Comment

ซื้อมาอัดมั่งดีกว่า เราพวกบ้าตัวเลขด้วย

Comment

yes

Comment

อยากรู้จังว่าตัว XT กะ XXX มันลากไปสุดๆเท่ากันมั้ย

Comment

Working...
                                X