Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระวังซื้อการ์ดจอผิดพวก DDR3 เช่นเรา Galaxy 7300GT DDR3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วทำไงดี สงสัยต้องทำใจครับ
    หน้ากล่องน่าจะระบุให้ทราบบ้างนะว่า Core/memเท่าไหร่เพื่อป้องกันเหตุการแบบนี้
    เล่นหน้ากล่องเหมือนกันอย่างนี้ก็ตาย เสียดายเงิน
    สะดวกคนขายสำบากคนซื้อ

Comment

Originally posted by candyx-23 View Post
      แล้วทำไงดี สงสัยต้องทำใจครับ
      หน้ากล่องน่าจะระบุให้ทราบบ้างนะว่า Core/memเท่าไหร่เพื่อป้องกันเหตุการแบบนี้
      เล่นหน้ากล่องเหมือนกันอย่างนี้ก็ตาย เสียดายเงิน
      สะดวกคนขายสำบากคนซื้อ
      ดีกว่าไอ้ยี่ห้อ ที่บอก core/mem ครบถ้วน แต่ซื้อมาแล้วร้อนชิบหาย เปลี่ยน Heatsink ไม่ได้

เปลี่ยนแล้วประกันหมด

Comment

แล้วถ้าตัว 500/1400 มันจะเป็นยังงัยครับผม

Comment

ราคาขาย ตัว500/1000 กับตัว 500/1400 เท่ากันเลยหรอ ครับ

ไม่ว่า จขกท ซื้อมาเท่าไรครับ

Comment

2850 บาท

ในเวป HWH 3050 บาท คงไม่ update

อย่างว่า ต้องหลอกคนขาย ขอดูข้างในก่อน ถ้าไม่ใช่ก็หามุขเดินหนีเอาเอง

Comment

แล้วยังงี้ตอนนี้ของ galaxy 7300 gt ddr 3 นี่จะเป็นรุ่นนีี้หมดเลยไหมครับ

และตกลงถ้าให้ดีต้อง ซิปซัมซุง ซิงค์เทาหรือครับ เวลาจะซื้อตัวนี้ต้องดูอะไรอีกบ้างครับ กำลังเล็งอยู่เลยครับ

และราคาตอนนี้ 2850 เลยหรือครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Comment

มันไม่มีใครรู้ว่า ซิงค์เทากับทองแดงต่างกันยังไง ให้ดูชิพ samsung 1.2ns ไว้ก่อน
                ราคาก็คงลดลงตามเวลา

Comment

http://www.overclockzone.com/NiNe_iZ...DR3/index.html

ผมว่าดูชิพแรม ชัวร์สุด ต้องเป็น 1.2

Comment

เมืองนอก hd2900xt มีตวแรม1.1 ns ด้วยผมเลยแกะของผมดู
                    เฮ้อ โล่ง 1.0 ns

Comment

พอดีผมกำลังจะซื้อคอมใหม่ เลยหาเวปตรวจสอบราคาไปเรื่อยอะนะ
                      บังเอิญไปเจอราคาของ GF7300GT ของ GALAXY ในเวป Com-Hub มาคับ
                      มันมี 2 ราคาแหน่ะ 2850 กับ 2950 บาท
                      แต่เวปนี้เค้าลงความเร็ว Core กับ Mem ไว้ให้ดูด้วยครับ
                      500/1000 = 2850 บาท
                      500/1400 = 2950 บาท

ต่างกันแค่ 100เดียว คัยจะเอาตัวบนเนี่ย

แต่ถ้าเสียเงิน 2950 บาท แล้วไม่ได้ดู ดันได้ตัว 500/1000 มา ก็ซวยละครับ - * -

http://www.com-hub.com/VGA1.htm

Comment

พลาดบ่อยจังนะป้า

Comment

อีกแล้วหรือนิ

Comment

แล้วตอนนี้ในพันทิพ มีเจ้าไหนยังขายชิปของ ซัมซุง อีกไหมครับ

หรือว่าของมันหมดแล้ว

และถ้าไปหาแถวฟอร์จูน กับ พันทิพ งามวงศ์วาน นี่พอจะมีไหมครับ

Comment

ในเมื่อซื้อมาผิดวิธีง่ายๆเลยคับ

หาหนังยาง2เส้นคับ

แล้วก็ไปแช็ก1อันคับ

น้ำมันก๊าซ1กระป๋องคับ

วิธีทำดูข้างล่าง
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              .
                              วิธีทำคือ
                              1.เอาหนังยางมามัดทีตัวการ์ดจอ
                              2.เทน้ำมันลงไปบนตัวการ์ดให้ชุ่มพอประมาณ
                              3.จุกไฟแช็กแล้วก็โยนมันไปลงการ์ดจอ

ผลที่ได้ คุณจะได้การ์ดจอรุ่นใหม่ Code Name ว่า โครตการ์ดจอ รุ่นไฟร้อนแรง

ผลจากการ เทศ เปิดไม่ติดใครติดบอกด้วย

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นดีๆนะครับ

พระเจ้าจอร์จ มัน...มาก

555

Comment

Working...
                                X