Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากจะอัพเกรดการ์ดจอ แต่ไม่แน่ใจว่าควรจะซื้อตอนนี้ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากจะอัพเกรดการ์ดจอ แต่ไม่แน่ใจว่าควรจะซื้อตอนนี้ดีไหม

ตอนนี้ผมใช้ Sapphire RX580 4GB อยู่ครับ ซึ่งมันก็เล่นเกมได้ละ แต่หลังๆ ก็ต้องคอยปรับต่ำลงเรื่อยๆ เพื่อให้เล่นได้ลื่นไหล

ทีนี้ผมเห็นว่าราคาการ์ดจอบ้านเราบางตัวเริ่มลงมาอย่างเห็นได้ชัดแล้ว ก็เลยอยากจะถามว่าผมจะอัพเกรดช่วงนี้ดี หรือควรจะรอตัวใหม่เปิดตัวเพื่อดันราคาลงมาอีก

ที่ผมดูๆ ไว้จะมี RX6700 ครับ งบในช่วง 16k

จอที่ผมใช้ตอนนี้คือ LG 27GL850 1440p 144Hz และ PSU Seasonic 750W
Working...
X