Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานสถานการณ์การ์ดจอปัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Parona
    replied
    Originally posted by XsoeIIsJ View Post
    ที่ประกาศแบนๆกันนิ คือแบนแค่การซื้อขายเฉยๆไช่ใหมขอรับ งั้นเหมืองก็ยังยืนหยัดต่อใด้สิ

ผมนึกว่าบล๊อค internet port ที่คลิปโตไช้สื่อสารกัน แบบที่บาง ISP บล๊อคไม่ให้โหลด bittorrent ไรงี้ ( ก็เห็นว่ามีพื้นฐานมาจาก bittorrent นิ )

เหมืองเน่าแน่ถ้าบล็อค internet port
    มี Firewall L7 กันไปเลยดีกว่าถ้ามันทำได้นะ

Leave a comment:

• the crysis
    replied
    ไอ้มัสนี่มันแสบ ทวิต รับเหรียญให้ซื้อรถได้ แล้วมันก็เทเหรียญออกหมด แล้วมาทวิตยกเลิก น้องๆหนูๆที่อ่านเกมส์ไม่ทัน โดนพ่อแม่ตีก้นกันระบม 555

• XsoeIIsJ
    replied
    ที่ประกาศแบนๆกันนิ คือแบนแค่การซื้อขายเฉยๆไช่ใหมขอรับ งั้นเหมืองก็ยังยืนหยัดต่อใด้สิ

ผมนึกว่าบล๊อค internet port ที่คลิปโตไช้สื่อสารกัน แบบที่บาง ISP บล๊อคไม่ให้โหลด bittorrent ไรงี้ ( ก็เห็นว่ามีพื้นฐานมาจาก bittorrent นิ )

เหมืองเน่าแน่ถ้าบล็อค internet port

• angelknigh
    replied
    Originally posted by angelknigh View Post
    ไม่ต้องโทษใครหรอก คริปโตมันเปราะแบบนี้มาตั้งแต่ไหนแล้ว ลงทีดิ่งนรก นี่ไม่ใช่ครั้งแรก มันเป็นแค่ที่เก็งกำไรเศรษฐีชัดๆ เหมือนอีลอนมันว่า เอาจริงๆ บิทคอยมันdecentralize
    ทำไม edit ไม่ได้ พิมพ์ผิด จะพิมพ์ centralize

replied
    ไม่ต้องโทษใครหรอก คริปโตมันเปราะแบบนี้มาตั้งแต่ไหนแล้ว ลงทีดิ่งนรก นี่ไม่ใช่ครั้งแรก มันเป็นแค่ที่เก็งกำไรเศรษฐีชัดๆ เหมือนอีลอนมันว่า เอาจริงๆ บิทคอยมันdecentralize

• Phoenixkun
    replied
    Originally posted by winijchai View Post
    สาเหตุ ไม่ใช่ อีลอน มาจาก จีนมากกว่า ที่ รัฐบาลจีน แบน วงการ เหรียญ
    อีลอนนี่ตัวทำวงการป่วนพอตัวเลยครับ BTC สวิงขึ้นลง เพียงแค่ไอ้หมอนี่คนเดียว twitter
    แต่รอบนี้ลงหนักจริง เพราะรัฐบวมจีน แบน cypto ทุกชนิดเป็นเหตุผลหลัก

• winijchai
    replied
    สาเหตุ ไม่ใช่ อีลอน มาจาก จีนมากกว่า ที่ รัฐบาลจีน แบน วงการ เหรียญ

• ][DNA][
    replied
    [QUOTE=cerified;n17042209]ล่าสุดทำ new high แล้ว เป้าหมาย 100,000 dollar หรือ 3 ล้านกำลังมา ถ้าสหรัฐยังผลิตเงินเรื่อยๆ ก็อย่าหวังเลยว่า bitcoin ร่วง ไม่มีทาง[/QUOTE]
    .

เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ 3 ล้านตามคำขอ

• winijchai
    replied
    ถ้าต่ำ 30k ก้ ไม่คุ้ม ค่าไฟแล้ว ETH

replied
    Originally posted by jayjay17 View Post
    สอบถามหน่อยครับ ถ้าบิตคอยราคา 20k$ นี่ยังคุ้มค่าไฟอยู่ไหมครับ ถามเผื่อไว้เลยจะได้ไม่ต้องเช็คราคาบ่อย
    20kเหมืองแตก เห็นเขาพิมพ์ไว้นิว่าต่ำกว่า32k เริ่มไม่คุ้มแล้ว

• jayjay17
    replied
    สอบถามหน่อยครับ ถ้าบิตคอยราคา 20k$ นี่ยังคุ้มค่าไฟอยู่ไหมครับ ถามเผื่อไว้เลยจะได้ไม่ต้องเช็คราคาบ่อย

replied
    จบได้ยังสงครามครั้งนี้ เหลือเท่าไหร่แล้วเห็นแว๊บๆ

• micronz
    replied
    Originally posted by reconnang View Post
    ตอนนี้เหมืองจะบูม จะแตกไม่สนมี ps5 switch เครื่องทำงานใช้ igpu ของ intel ตัวใหม่สุดแจ่ม เรนเดอร์วีดีโอดีกว่าตัวเก่ามาก ใช้ทำงานได้พอแล้วอาจได้ซื้อซีรี่ 4000 ใช้แน่ๆ 3000 ให้ชาวเหมืองไป
    แจ่มเลย igpu เค้า

• jayzaa
    replied
    Originally posted by Amethystx View Post

คือปัญหามันไม่ใช่ว่าสายไหนอะครับ คือในเมื่อตอนนี้ของมันแพง มันก็อยู่ที่เรื่อง Financial อยู่ที่กำลังของคนชื่ออ่ะครับว่า มีพอหรือเปล่า ซื้อแล้วคุ้มหรือเปล่า ประมาณนั้น

ผมเลยลองเสนอทางเลือกนึงว่าถ้า บางคนที่รู้สึกว่ามันไม่คุ้ม ก็ลอง ลดความไม่คุ้มด้วยวิธีการหารายได้จากมันมาจุนเจือเท่านั้นเองครับ ไม่ใช่ว่าจะบังคับให้ทุกคนทำตามอะน่ะครับ แต่เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ

ปล. ผมก็ไม่ใช่สายขุดครับ สายเกมส์เหมือนกัน โชคดีหาของได้ก็เอามาขายครับผม
    เคครับ

ตอนนี้ GTX1060 3GB ต่อไป

• TMalexoff
    replied
    วันนี้จีนประกาศแบน Cryptocurrency ร่วงลงอีก

Working...
X