Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานสถานการณ์การ์ดจอปัจจุบัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Shisa View Post
    4 วันก่อนดิ่งอย่างเหว
    ทำไมยังคืนชีพมาอีก

กองทุนลงมาเล่นเองครับ ไม่ได้ถือแค่รายย่อยแล้วครับ ที่ราคามันร่วงเจ้าสะบัดเม่าปล่อยของครับ ที่มันขึ้นเจ้าเก็บของครับ

Comment

• ดีใจ ไม่ได้เข้ามาตามข่าว ราคาลงแล้วววววววววววว

สอบถามครับ ถ้าราคากลับมาปกติแล้ว ควรอัพเป็นตัวไหนดี ตอนนี้ใช้ 1050 Ti อยู่ ถ้าอัพเป็น 3060 กะว่าจะซื้อจอใหม่เป็น 2k เอาอยู่ไหมครับ

Comment

• อย่าเพิ่งดีใจไปครับ ETH เขียวมา 3 วันติดๆกัน พร้อม volume offchain (ซื้อขายกันภายนอกไม่ใช่ใน Exchange) ที่สูงขึ้นเรื่อยๆ แสดงว่าเจ้าใหญ่ต้องการของจริงๆ

ระวังราคา Spike แล้วการ์ดจอจะกลับมาแพงบัดซบอีกครั้ง

ถ้าเป็นแบบนั้นราคาการ์ดจอตอนนี้ อาจจะพอเอื้อมถึงก็ได้

Comment

• ข่าวร้ายของเกมเมอร์

Comment

• เหมืองยังไม่ทันได้เปิด แต่ราคาหุ้นไปก่อนแล้ว จากต้นปีราคาอยู่ 1.93 บาท ล่าสุด 51.75 บาท

เสี่ยพิษ (พิชญ์) รวยเละอีกแล้ว ส่วนเม่าจะเป็นยังไง หวังว่าจะไม่จบแบบ JAS นะครับ

Comment

• ขุด btc นี่หมายถึง asic มิไช่รึขอรับ ไม่กระทบอะไรเกมเมอร์มั้ง

eth ตังหากที่เบียดเบียนสร้างความลำคาญให้กับเกมเมอร์อย่างแท้ทรู

แต่สองสกุลนี้ก็ร่างเดียวกันอ่ะ ร่วงด้วยกัน รุ่งด้วยกัน ไม่เอกเทศเหมือนชิบะ

บอกแล้วว่าปลายปี ช่วงนี้อย่าหวังอะไรเลย
              Last edited by XsoeIIsJ; 25 Jul 2021, 12:16:18.

Comment

• รอ eth อัพเกรดเป็น 2.0 ก็ขุดไม่ได้แล้วครับ ส่วน btc ขุดยากลงทุกๆ 4 ปี ปริมาณที่ได้จะน้อยลงหาร 2 ทุกๆ 4 ปี

Comment

• Originally posted by carbon_za View Post
                  รอ eth อัพเกรดเป็น 2.0 ก็ขุดไม่ได้แล้วครับ ส่วน btc ขุดยากลงทุกๆ 4 ปี ปริมาณที่ได้จะน้อยลงหาร 2 ทุกๆ 4 ปี
                  eth ก็เลื่อนไปเรื่อยครับ พูดตั้งแต่ 2017 แล้วeth จะ proof of stake เนี่ย

รอปลายปีตลาดน่าจะเงียบๆ เหมือนที่ผ่านมา ยกเว้นcovid รุนแรงขึ้น หรือเกิดสงครามล่ะนะ

Comment

• Originally posted by Fourpoint View Post

eth ก็เลื่อนไปเรื่อยครับ พูดตั้งแต่ 2017 แล้วeth จะ proof of stake เนี่ย

รอปลายปีตลาดน่าจะเงียบๆ เหมือนที่ผ่านมา ยกเว้นcovid รุนแรงขึ้น หรือเกิดสงครามล่ะนะ
                    เลื่อนจนเพื่อนลาออกไปอีกคนละ ได้ยินมา3ปีแล้ว pos ไม่จบสักที ดึงราคาการ์ดจออยู่นั่น

Comment

• ขึ้นแรง

Comment

• Originally posted by angelknigh View Post

เลื่อนจนเพื่อนลาออกไปอีกคนละ ได้ยินมา3ปีแล้ว pos ไม่จบสักที ดึงราคาการ์ดจออยู่นั่น
                        คนที่ลาออกใช่คนที่ก่อตั้ง Cardano (ADA) ไหมครับ ระบบเขาเป็น Poof of Stake

Comment

• ราคากำลังขึ้นไปครับ ถ้าเป็นตามกราฟนี้ ก็อาจจะมีย่อรอบสุดท้าย แล้วก็มีโอกาสทำ new high อีกรอบครับ

Comment

• บิทคอย ผมมองว่า มันเป็นการดิ้นเฮือกสุดท้าย ก่อนหมดลมหายใจมากกว่า ไม่มีสิ่งใดจะมาแทนเงินแต่ละประเทศได้หรอก แต่ละประเทศ มีค่าเป็นของตัวเอง ตามความสามารถ จะให้ประเทศที่ค้ายาเสพติดทั้งประเทศ มีค่าเท่ากับ ประเทศที่มีแต่นวัตกรรม ใช้เงินที่มีค่าเท่ากัน ผมว่ามันแปลกๆ เหมือนเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ ..งานนี้มวยล้ม ต้มคนดูแน่นอน

Comment

• ลับ ลวง พราง

Comment

• เขาออกมาปฏิเสธข่าว ราคาก็ร่วงทันที อ่อนแอเหลือเกิน

Comment

Working...
                                X