Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วหน้าจอเป็นตารางหมากรุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วหน้าจอเป็นตารางหมากรุก

ตอนเล่นเฟสบุ๊กอะไรไม่เป็นแต่พอเข้าเกมปุ๊บก็เป็นแบบในภาพครับ เทสเจ้าโดนัทพักนึงก็ไม่เป็นอะไรเลยครับ ก่อนหน้านี้เคยมีอาการแบบนี้ แต่พอไปเทสที่ร้านแล้วไม่มีอาการใดๆเลย พอยกกลับมาก็ปกติเล่นมาจนสักพักก็เป็นแบบในรูปครับ การ์ดตัวนนี้เป็นตัวที่ได้มาจากการเคลมใหม่ครับ

Sent from my Redmi 5 using Tapatalk

การ์ดจอเสีย ใช้ไปนานๆ จะเป็นถี่ขึ้น ตอนนี้มันแค่ระยะเริ่มต้นครับ
    ที่คุณสังเกตว่าใช้โปรแกรมบางตัวไม่เป็น มันไม่ใช่ตัวแปรเลยครับ ตอนนี้มันแค่ยังไม่หนัก ต่อไปจะเป็นทุกโปรแกรม ก็แค่นั้นเอง

Comment

Originally posted by zeratul111 View Post
      การ์ดจอเสีย ใช้ไปนานๆ จะเป็นถี่ขึ้น ตอนนี้มันแค่ระยะเริ่มต้นครับ
      ที่คุณสังเกตว่าใช้โปรแกรมบางตัวไม่เป็น มันไม่ใช่ตัวแปรเลยครับ ตอนนี้มันแค่ยังไม่หนัก ต่อไปจะเป็นทุกโปรแกรม ก็แค่นั้นเอง
      TaT รอบที่แล้วที่ยกไปร้านแล้วมีอาการแบบนี้ร้านบอกถ้าส่งไปแล้วเขาเช็คไม่เจอก็ไใ่ได้อะไรผมนี่เศร้าเลย

Sent from my Redmi 5 using Tapatalk

Comment

หนักข้อขึ้นเรื่อยๆเปิดทิ้งไว้เฉยๆTAT

Comment

การ์ดจอ / แรม >> ถ้าไม่ได้ OC RAM คือการ์ดจอแน่นอน

Comment

ถ้าเป็นแรมระบบ ที่เคยเจอจะจอฟ้า หรือ crash เวลาใช้แรมมากๆครับ ส่วนลายตารางอาการแบบนี้สงสัยแรมของการ์ดจอครับ

ลอง test ด้วย unigine valley ครับ

ผมเคยtest furmark ไม่ออกอาการ แต่พอใช้ unigine valley อาการออกทันที

เหมือนว่าถ้า test furmark ตัวการ์ดจอมันจะ แอบthrottle เอง

Comment

Comment

Originally posted by Mikuchan View Post
                การ์ดจอ / แรม >> ถ้าไม่ได้ OC RAM คือการ์ดจอแน่นอน
                oc แรมอยู่ครับ 2933

- - - Updated - - -

Originally posted by Fourpoint View Post
                ถ้าเป็นแรมระบบ ที่เคยเจอจะจอฟ้า หรือ crash เวลาใช้แรมมากๆครับ ส่วนลายตารางอาการแบบนี้สงสัยแรมของการ์ดจอครับ

ลอง test ด้วย unigine valley ครับ

ผมเคยtest furmark ไม่ออกอาการ แต่พอใช้ unigine valley อาการออกทันที

เหมือนว่าถ้า test furmark ตัวการ์ดจอมันจะ แอบthrottle เอง
                เดะลองดูครับขอบคุณครับ

Comment

ไม่มีข้อมูลความร้อนหรือ
                  เทสร้าน เทสเปลือย ห้องแอร์ไหม
                  เทสเอง ห้องแอร์ หรือเคสอับไหม

ลองเทสแบบเอาฮาตาริจ่อการ์ดจอดู
                  Last edited by taibkk; 24 Oct 2018, 18:16:32.

Comment

อาการนี้แรมการ์ดจอล้าน %

Comment

ตอนนี้ลองเทสเอนจิ้นวัลเลย์แล้วหลังจากเทสดล่นมาปกติๆยัฃไม่เจอไรครับ ปลตอนนี้ผมเล่นห้องลม ค่อนข้างอบร้อน

Comment

Working...
                      X