Announcement

Collapse
No announcement yet.

ค่าจอดรถ pantip ประตูน้ำ เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ค่าจอดรถ pantip ประตูน้ำ เท่าไหร่ครับ

ถ้าไปถึงซัก 8 โมงห้างเปิดหรือยังครับ พอดีจะไปจอดรถไว้แล้วไปทำธุระที่อื่น ค่อยกลับมา pantip ไม่รู้เค้าคิดค่าจอดยังไงครับ ดู ๆ แล้วน่าจะจอดเป็น 10 ชั่วโมง

ไม่คุ้มครับรวมทุกอย่างแพงกว่าค่าtaxi

Comment

ชั่วโมง 20 รึปล่าว ไม่แน่ใจครับ

กรุงเทพมันเป็นที่ที่แบบว่า ถึงเรามีรถ แต่ไม่จำเป็นต้องขับรถเราไปทุกๆที่

Comment

อยู่แถวไหนครับ.....ขาไปน่าจะนั่งรถเมล์สะดวกกว่าครับ ขากลับถ้าของเยอะก็นั่ง Taxi เอาก็ได้ครับ คุ้มกว่า เอารถไปเอง ไหนจะค่าน้ำมันแล้วก็ค่าจอดอีก.........หรือถ้าจะไปซื้อแค่เคสกับของอีกเล็กๆน้อยๆ ลองติดต่อร้านที่จะซื้อดูครับ เค้ามีบริการส่งของมาทางพี่วินมอเตอร์ไซค์รับจ้างคิดค่าส่งเป็นระยะทาง

อย่างของผมจากหอพักแถวปิ่นเกล้าไปพันธ์ทิพย์ประตูน้ำ ถ้านั่งรถเมล์สาย 511 จะเสียค่ารถเที่ยวละ 16 บาทครับ....แต่ถ้าให้ส่งมาทางวินรถมอไซค์เค้าคิด 120 บาท (ในกรณีที่ไม่สะดวกไปด้วยตัวเองครับเช่นซื้อเคสเพราะกล่องมันใหญ่ขนกลับมาลำบาก)

Comment

เคยเอารถไปตั้งแต่สมัยยังไม่เก็บค่าจอดรถ

Comment

อยู่ต่างจังหวัดครับ พอดีพรุ่งนี้จะไปทำธุระหลายที่แล้ว ต้องไป pantip 2 รอบ คือ รอบแรกเอาของไปซ่อม แล้วตอนเย็นกลับมาเอาอีกรอบ ระหว่างนั้นก็จะไปทำธุระที่อื่น เลยว่าจะจอดทิ้งไว้เลยครับ ถ้าชั่วโมงละ 20 ก็โออยู่ครับ นาน ๆ ที

Comment

ชั่วโมงล่ะ 20 บาทครับ แต่เข้าจอดได้ตลอดหรือเปล่า อันนี้ไม่ทราบครับ

Comment

จำไม่ได้ว่าเก็บแบบอัตราก้าวหน้าเปล่า หรือเก็บชั่วโมงละ 20 คงที่
                บางห้างชั่วโมงแรก 20 ชั่วโมงที่ x-y ชั่วโมงละ 30 , ชั่วโมงที่ y-z ชั่วโมงละ 40 เพิ่มไปเรื่อยๆ

Comment

ชั่วโมง 20 ใต้ดินชั่วโมง 30 เศษนาทีปัดขึ้นอย่างเดียว ตัวห้างด้านในเปิดสิบโมงแต่ร้านเปิดกันเกือบๆเที่ยง จอดนานแนะนำบิ๊กซีดีกว่าครับ

Comment

ไปจอดตรงเซ็นทรัลเวิร์ด ดีกว่าได้ฟรี 3 ชั่วโมงแรก ถ้าเลย 3 ชั่วโมงแล้วชั่วโมงต่อไป 20 บาท ที่จอดรถน่าจะดีกว่าตรงตีกพันทิพนะครับ ^^
                    แต่อาจไม่สะดวกตรงถ้าต้องขนอะไรเพราะเดินไปมาระหว่างเซ็นทรัล กับพันทิพไกลอยู่ ^^

Comment

30 นาทีแรกฟรีครับ นอกนั้นชม.ละ 20 บาทครับ
                      ไปทำธุระหลายที่เก็บใบจอดรถดีๆนะครับ
                      ถ้าบัตรหายเขาจะคิดค่าบัตร 150 บาทครับซื้งเป็นกระดาษคล้ายๆใบเสร็จ 7-11 เก็บให้ดีละครับ(มันปลิวหายง่ายมากเลย 555)

Comment

Originally posted by UniCon01 View Post
                        30 นาทีแรกฟรีครับ นอกนั้นชม.ละ 20 บาทครับ
                        ไปทำธุระหลายที่เก็บใบจอดรถดีๆนะครับ
                        ถ้าบัตรหายเขาจะคิดค่าบัตร 150 บาทครับซื้งเป็นกระดาษคล้ายๆใบเสร็จ 7-11 เก็บให้ดีละครับ(มันปลิวหายง่ายมากเลย 555)
                        ตามนั้นครับ

Comment

ผมแนะนำไปจอด แพลตตินั่มครับ เดินนิดเดียว ที่จอดเยอะ
                          จอดพันทิพนอกจากเสียค่าจอด อาจต้องเสียค่าทำสีใหม่ ขับขึ้นไปต้องเทพ

Comment

Originally posted by panumas05 View Post
                            ผมแนะนำไปจอด แพลตตินั่มครับ เดินนิดเดียว ที่จอดเยอะ
                            จอดพันทิพนอกจากเสียค่าจอด อาจต้องเสียค่าทำสีใหม่ ขับขึ้นไปต้องเทพ
                            อันนี้จริง ข้างรถเพื่อนผมสีถลอกมาแล้ว 555

Comment

ถ้ารถเก๋งไปจอดใต้ดินซิครับ รถหลังคาสูงช่วยไม่ได้
                              ต้องขึ้นข้างบน ข้างบนแคบมากๆ

Comment

Working...
                              X