Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ คนไหนที่คิดว่าจะไม่เปลี่ยนใจไปเล่น C2D บ้างคะ..ยกมือหน่อย!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่เปลี่ยนเพราะ รักเดียวใจเดียวครับ ไม่เชื่อลองดูได้

Comment

ที่ใช้อยู่นี่อีกราวๆ 3-4 ปีโน่นละครับ ถึงจะมองหาของใหม่
      แค่นี้ก็แรงจนใช้ไม่คุ้มแล้ว

...บางวันเปิดคอมมาเล่น 2 ชม.ปิด

คิดแล้วบางทีก็เสียดายตัง แหงะ ซื้อมาตั้งแพง

ส่วนใหญ่ใช่เครื่องที่ออฟฟิสทำงาน...เครื่องที่บ้านเลยรับภาระ เอ่อ...เล่นเกมส์

T-T

Comment

ไม่เคยคิดเลยครับ

เพราะหมดงบ

Comment

AMD ครับ รักเธอไม่เปลี่ยน

Comment

แอนเล่นเกมส์ไรเนี่ย เกมส์ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ค่อยกินสเปค

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
              แอนเล่นเกมส์ไรเนี่ย เกมส์ผู้หญิงส่วนใหญ่ไม่ค่อยกินสเปค
              เอ่อ

เพื่อพี่มันเล่น WoW หว่ะเจ (ผู้หญิง)

อันนี้กินสเป็กป่ะ

เอิ้กส์

มันเล่นหมด ทั้ง WoW, Lineage, GE ฯลฯ

ปล.
              เครื่อง จขกท แนะนำให้เพิ่มแรม ถ้าคิดจะเล่น Vista

Comment

เพิ่มแรมไปเถอะอย่างต่ำ 2 GB เพื่อเล่น Vista
                ปล.เปลื่ยนคำนำหน้านามยัง

Comment

AMD64 3800+ X2 with Gigabyte 3D Rocket II CPU Coollre
                  Asus A8R32-MVP Deluxe
                  Kington DDR400 512X2 MB
                  ATi Radion X1600 CrossFire X2
                  Segate SATA150 80 GBX4 Raid0
                  LG 194WT 19" wide
                  Creative SoundBlaster Audigy2
                  Creative Inspire m5300
                  LG & Asus DVD-Whiter 18X

หวัดดีครับ น้องแอน ถึงจะมาตอบช้าก็เพราะว่า ติดปัญหาทางเทคนิคนิดหน่อย ครับ ยังไงก็ตั้งใจมาตอบครับ

ตอบตำถามก่อน เสปคดีทั้งหมดครับต่อให่เป็นวิสต้าก็ไม่มีปัญหาครับ ผมเพิ่งลองวิสต้าเมื่อคืนนี้เอง แรม 1 g พอแน่นอนครับ วิสต้ากินแรมมากกว่า xp ประมาณ 50M ครับ โหมดสแตนบาย
                  แต่ถ้าอยากเพิ่มจริงๆ ผมยินดีไปเป็นเพื่อนครับ อิอิ แต่คงไม่ต้องให้ไปช่วยเลือกนะครับ เพราะดูจากสเปคที่ใช้อยู่ ก็รู้แล้วครับ ว่า ไม่ธรรมดาเรื่องคอม อันนี้ชมเลยนะครับ

ส่วนเรื่องรัก AMD ก็คงไม่ต้องพูดอะไรมากครับ ใจเดียวกันอยู่แล้ว ครับ อิอิ

Comment

478 + Agp 8x เครื่องนี้รันวิสต้ามาแล้ว ใช้ได้ๆ ยังไม่เปลี่ยนใจเปลี่ยนไปใช้ C2D เพราะ ไม่มีตังเหมือนกันครับ

Comment

ผมก็คนเชียงใหม่นะครับคุณแอน

ว่าง ๆ ไปกินข้าวด้วยกันซักมื้อกระชับความสัมพันธ์ดีมั้ยครับ

เดี๋ยวพาไปกินร้านอร่อยๆ หุหุ

Comment

ไม่ต้องอัพอะไรหรอก มันก็แรงอยู่แล้ว

Comment

Originally posted by มหาชะนี View Post
                          อาจจะเป้น The Sims 2 มั้งครับ เล่นได้ทั้งชายหญิง อิอิ

เอาแรมเยอะจะได้สร้างบ้านได้หลังโตๆครับเป็นคฤหาไปเลย

Comment

ไม่ละครับ....กลัวความหล่อลดลง

Comment

ใช้งานจริงไม่ต่างกันมากหรอกครับ

Comment

Originally posted by น้องแอน View Post

"แอนควร Upgrate อะไรอีกคะ" พี่ๆ แนะนำด้วยค่ะ

ติดผมข้างๆตัว แล้วเครื่องจะดีสุดๆครับ

Comment

Working...
                                X