Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ RGB FAN controller ของ TT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ RGB FAN controller ของ TT ครับ

ซื้อเคส TT C23 versa มา แล้วในเคสมี RGB FAN controller อยู่ในตัวเคสแถมมาด้วย
    ทีนี้ช่องเสียบพัดลม RGB มันเป็น 5 pin
    ผมหาพัดลม RGB ที่เป็น 5 pin แต่น่าจะไม่มีแล้ว เจอแต่ที่เป็นพัดลม 6 pin
    ก็เลยมีตัวเลือกในใจที่อยากจะขอข้อมูลดังนี้

1. ถ้าผมจะ DIY หัวแปลง พัดลม 6 pin ให้มาต่อที่ controller 5 pin ตัวนี้ แต่ติดปัญหาคือตอนนี้หาตามเวบแต่ไม่เจอว่า 5 pin กับ 6 pin แต่ละขาคือขาอะไรบ้าง หากรู้ก็ช่วยสงเคราะห์ผมทีเถอะครับ
    2. ถ้าผมจะซื้อพวก controller พร้อมพัดลม ที่ผมเห็นบนตัว controller ว่ามีช่อง sw led ก็อยากจะรู้ว่าช่องนี้สามารถเสียบไปที่ปุ่มกดบนหน้าเครื่องได้ใช่ไหม? (ที่หน้าเคสผมมีปุ่มกดสลับโหมด rgb ครับ)
    ถ้าเสียบได้ เมื่อกดแล้วจะเป็นการเปลี่ยนโหมดการแสดงสี หรือกดแล้วเป็นการสลับปิด-เปิดไฟ

ตอนนี้อยากทำข้อ 1 แต่ขาดข้อมูล และไม่มีพัดลมให้ลองสักตัว
    ส่วนข้อ 2 ก็ไม่แน่ใจว่าซื้อแล้วใช้กับปุ่มกดหน้าเครื่องได้ไหม
    ใจคือแค่อยากใช้ปุ่มกดหน้าเครื่องเพื่อเปลี่ยนโหมดการแสดงสีของพัดลมครับ

ขอบคุณครับผม
Working...
X