Announcement

Collapse
No announcement yet.

[แชร์ประสบการณ์] ขอขาแปลง AM4 ฟรี !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• KarnRedsun
    replied
    ส่วนผม ตอนแรกก็เคยคิดจะขอขา NM-i3 ที่ใช้กับ 1366/775 ฟรีเหมือนกันครับ แต่ผมมันใช้บอร์ดมือสอง จะเอาใบเสร็จบอร์ดมาจากไหน

ผมเลยตัดสินใจซื้อจาก eBay ที่คนขายใช้ชื่อ User Name ว่า Official Noctua Shop ในราคาหกร้อยกว่าบาทรวมค่าส่งแล้วครับ

ไม่โดนภาษีเพิ่มเติมครับ

Leave a comment:

• XsoeIIsJ
    replied
    หลายตังค์อยู่นะนั่น แจกให้ฟรี + ส่งฟรี ใจดีจริมๆ

• AmaKatsu
    replied
    Originally posted by PatRaceTin View Post
    โดนภาษี ฯลฯ ไหมครับ
    ไม่โดนครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

• Crazy_O
    replied
    Originally posted by hidetuyen View Post
    ขอบคุณมากครับ ผมนึกว่า นกตั้ว จะไม่ให้เหมือนคนอื่นแล้วเสียอีก
    เจ้าที่ให้ฟรีๆ ชัวร์ ก็มี Noctua กับ Cryorig นี่แหละ (Cryorig ขอเกินก็ได้ด้วย ผมยังได้ขา AM4 ของ H7 เกินมา 1 อัน) , Deepcool ขอในเฟสบุ๊คได้ฟรีๆ เหมือนกัน แต่อาจจะช้าหน่อย

ส่วน CoolerMaster ให้เสียค่าส่ง 8 usd.

ส่วนที่ไม่มีแจกเลยคือ Corsair

Originally posted by PatRaceTin View Post
    ของ Noctua ไม่รู้ แต่ไม่น่าโดน , ของผม Cryorig 3 อัน (R1 x1 , H7 x2) ไม่เสียสักอัน
    Last edited by Crazy_O; 7 Jul 2018, 19:05:06.

• hidetuyen
    replied
    Originally posted by AmaKatsu View Post
    สวัสดีครับ วันนี้จะมาแชร์วิธีการขอขาแปลง AM4 ของฮีทซิงค์

เท่าที่ติดตามอ่าน หลายยี่ห้อมีบริการแจกขาแปลง AM4 ฟรี มาตั้งแต่ช่วง 2017 แล้วนะครับ

ก็มีทั้งแบบฟรี 100% และฟรีเฉพาะค่าอุปกรณ์ (เสียค่าส่งเอง)

หรือสำหรับคนใจร้อนหน่อยก็ซื้อในไทยก็ได้ครับ คิดว่าแต่ละยี่ห้อเฉลี่ยไม่น่าเกิน 300 บาท

--------------------------------------------------------------------------------

ผมจะขอพูดถึง Noctua นะครับ

สามารถทำตามดังนี้ครับ

1. กรอกข้อมูลในเว็บ https://noctua.at/en/nm-am4-mounting-kit-order-form

1.1 กรอกชื่อ ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ ฯลฯ

1.2 ภาพของใบเสร็จฮีทซิงค์ + ใบเสร็จเมนบอร์ดหรือซีพียู ที่เป็น AM4
    * กรณีใบเสร็จฮีทซิงค์หาย ให้เขียนชื่อ-นามสกุล พร้อมวันที่ปัจจุบัน แล้วถ่ายรูปกับฮีทซิงค์แทน

2. หลังกรอกข้อมูลเรียบร้อยก็กด submit ครับ

2.1 ไม่เกิน 24ชม จะได้รับเมล์ยืนยันดังภาพครับ

3. ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดในการตรวจสอบ ในวันถัดก็จะได้รับเมล์อีก 2 ฉบับครับ

3.1 เมล์แรกจะบอกว่าขาแปลงที่เราขอไป ได้ทำการส่งแล้วนะ (รายละเอียดจะแนบมาในไฟล์ pdf)

3.2 เมล์ที่สองบอกว่าส่งของให้ผ่าน air mail จะใช้เวลาประมาณ 10-18 วัน

4. ของมาถึง

--------------------------------------------------------------------------------

รวมทั้งหมด ตั้งแต่กรอกข้อมูล จนถึงของมาถึง ใช้เวลา 12 วัน

หวังว่ากระทู้จะเป็นประโยชน์ครับ

ขอบคุณมากครับ ผมนึกว่า นกตั้ว จะไม่ให้เหมือนคนอื่นแล้วเสียอีก

• PatRaceTin
    replied

• [แชร์ประสบการณ์] ขอขาแปลง AM4 ฟรี !!!

สวัสดีครับ วันนี้จะมาแชร์วิธีการขอขาแปลง AM4 ของฮีทซิงค์

เท่าที่ติดตามอ่าน หลายยี่ห้อมีบริการแจกขาแปลง AM4 ฟรี มาตั้งแต่ช่วง 2017 แล้วนะครับ

ก็มีทั้งแบบฟรี 100% และฟรีเฉพาะค่าอุปกรณ์ (เสียค่าส่งเอง)

หรือสำหรับคนใจร้อนหน่อยก็ซื้อในไทยก็ได้ครับ คิดว่าแต่ละยี่ห้อเฉลี่ยไม่น่าเกิน 300 บาท

ผมจะขอพูดถึง Noctua นะครับ

สามารถทำตามดังนี้ครับ

1. กรอกข้อมูลในเว็บ https://noctua.at/en/nm-am4-mounting-kit-order-form

1.1 กรอกชื่อ ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ ฯลฯ

1.2 ภาพของใบเสร็จฮีทซิงค์ + ใบเสร็จเมนบอร์ดหรือซีพียู ที่เป็น AM4
    * กรณีใบเสร็จฮีทซิงค์หาย ให้เขียนชื่อ-นามสกุล พร้อมวันที่ปัจจุบัน แล้วถ่ายรูปกับฮีทซิงค์แทน

2. หลังกรอกข้อมูลเรียบร้อยก็กด submit ครับ

2.1 ไม่เกิน 24ชม จะได้รับเมล์ยืนยันดังภาพครับ

3. ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดในการตรวจสอบ ในวันถัดก็จะได้รับเมล์อีก 2 ฉบับครับ

3.1 เมล์แรกจะบอกว่าขาแปลงที่เราขอไป ได้ทำการส่งแล้วนะ (รายละเอียดจะแนบมาในไฟล์ pdf)

3.2 เมล์ที่สองบอกว่าส่งของให้ผ่าน air mail จะใช้เวลาประมาณ 10-18 วัน

4. ของมาถึง

รวมทั้งหมด ตั้งแต่กรอกข้อมูล จนถึงของมาถึง ใช้เวลา 12 วัน

หวังว่ากระทู้จะเป็นประโยชน์ครับ
    Last edited by AmaKatsu; 7 Jul 2018, 15:00:43.
Working...
X