Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> APU CLUB ( ALL DEVICES ) UPDATE <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tawat_kun View Post
    ผมก็ใช้แต่ HD2
    ถามว่า OC ได้ไหม มันก็ได้น่ะครับ แต่ไม่นิ่งไม่แรงจุกจิกนิดๆ
    รุ่น HD2 ปรับไฟได้ 3 ตัวเท่านั้น
    ส่วน HD3 ตระกูลเดียวกัน คาดว่าจะเอาไว้ให้เล่นเรื่อยๆเหมือนกัน ดังนั้นคิดว่าคงปรับไฟได้น้อยเช่นกัน
    การ OC ถ้าปรับไฟไม่ได้หรือได้น้อยก็หมดหวังแหละครับ
    A8-6600K-A8-5600K ไม่ocต่างกันเยอะไหมคับ
    เล่น pes 2014ไหวไหมคับ

ปล.อีกใจ fx 6300+7770 คับ แต่อยากลอง apu
    Last edited by boyau; 29 Sep 2013, 21:13:11.

Comment

• APU จะทำได้ดีกับ 720p
      เกินนี้ไม่ค่อยดี แต่ PES เล่น 1080p ปรับ medium ได้ ผมเล่นอยู่กับ A8-5600k แต่ high ไม่ไหวนะครับ

จะว่าไปแล้ว ถ้าจะซื้อ APU ยังไงก็เทียบไม่ได้กับ 6300+7770 อยู่แล้ว และถ้าใส่ APU+7770 ก็เสียของอีก
      คิดให้ดีก่อนซื้อครับ

Comment

• ผมเข้าใจถูกรึป่าว
        APU ทำออกมาเพื่อความประหยัด(แอบแรง) เพราะไม่ต้องพึ่งการ์ดจอกแยก ออนบอร์ดแรงใช้ได้ เมนบอร์ดที่ใส่กับ APU เป็นการ์ดจอออนบอร์ดทั้งหมด

พวกFX อันนี้ขาโหด 6หัว 8หัว แรงแต่กินไฟกว่า APU (มากแค่ไหน) และต้องพึ่งการ์ดจอแยก บอร์ดส่วนใหญ่ไม่ออนบอร์ด

ป.ล.แนะนำด้วยครับไม่ได้หาความรู้อัพเกรดคอมนานมาก พอมาดูอีกทีไปไหนต่อไหนกันแล้วตามไม่ทันครับ

Comment

• Apu ยังมีพวกที่ไม่มี onboard เช่น athlon x4 750k พวกนี้จะเป็น apu ปิดตาไม่มีการ์ดจอใน cpu

fx ก็ 4-8 หัว บอร์ดไม่มี onboard พึ่งการ์ดอย่างเดี๋ยว เน้นแรง

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
            อยากดูฟูลโหลดมากกว่า เซฟภาพ HW moniter ดูครับ

ใครชอบกิ๊กตัวนี้จะบายออเดอร์ไปเลย มีแค่รุ่นเดียวเองหรอครับ

ผมเองก็ไม่รู้ว่า h100i มันเย็นแค่ไหน
            a10 6800k เคส 540 พัดลม 140 3ตัว(ที่แถมมากับเคส)+H100i(พัดลม 120 2ตัว)
            ส่วน ram ผมเปิด xmp
            ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะคับ เพราะผมไม่ได้ปรับอะไรต่างๆแต่เปิด xmp แค่นั้น
            Last edited by chaiwat38; 30 Sep 2013, 11:07:00.

Comment

• บอร์ด กิ๊ก ต้องดูที่ tmpin2 full 41 องศา ถือว่าเย็นมากครับ โปรแกรมมันดูงงๆ

มีอีกวิธีไปโหลดโปรแกรม corsair link ครับ

http://www.corsair.com/us/cpu-coolin...pu-cooler.html

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                มีใครเล่น Total War: Rome II มั่งครับ A8 5600K 4.2+GPU 1013+TEAM EXTREAM LV 2133 เล่น 1280x720 low-medium มันกระตุกแปลกๆเฟรมเรท 30-40 แต่มันกระตุกหน่วงๆเหมือนเฟรมเรทไม่ถึง 10 มีใครเล่นกันบ้างไหมครับเนี่ย
                ผมก็เล่นครับ ปรับ high-veryhigh ไม่กระตุกนะครับ แต่มีบ้างตรงฉาก campaign ที่หน่วงเป็นบางครั้ง(ถ้าเมฆกับหมอกเยอะครับ)
                ผมใช้ a10-5800k 4.0 + Gpu 979 + Ram Kingston 1866 เล่นความละเอียดจอที่ 1360*768 เปิด AA ด้วยนะครับ

Comment

• Originally posted by ZEII View Post
                  ผมก็เล่นครับ ปรับ high-veryhigh ไม่กระตุกนะครับ แต่มีบ้างตรงฉาก campaign ที่หน่วงเป็นบางครั้ง(ถ้าเมฆกับหมอกเยอะครับ)
                  ผมใช้ a10-5800k 4.0 + Gpu 979 + Ram Kingston 1866 เล่นความละเอียดจอที่ 1360*768 เปิด AA ด้วยนะครับ
                  จริงดิครับท่าน ของท่านกุ๊กกู๋ หรือแท้ อะครับของผม กุ๊กกู๋ อย่างที่ผมเป็นคงเป็นที่ตัวเกมส์ ไดเวอร์ผมใช้ 13.9

Comment

• Originally posted by asuji06 View Post
                    จริงดิครับท่าน ของท่านกุ๊กกู๋ หรือแท้ อะครับของผม กุ๊กกู๋ อย่างที่ผมเป็นคงเป็นที่ตัวเกมส์ ไดเวอร์ผมใช้ 13.9
                    ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันเลยครับ ผมอัพเดตแพทตัวเกมส์เป็นเวอร์ชั่นที่สองน่ะครับ
                    ลองอัพเดตดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะลื่นขึ้นครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ ไฟ NB อยู่เท่าไหร่ ใช้บัส 2133 ลองลดมาใช้สัก 1.35

Comment

• Originally posted by ZEII View Post
                        ใช้ไดร์เวอร์ตัวเดียวกันเลยครับ ผมอัพเดตแพทตัวเกมส์เป็นเวอร์ชั่นที่สองน่ะครับ
                        ลองอัพเดตดูก่อนก็ได้ครับ เผื่อจะลื่นขึ้นครับ
                        ผมอัพเกมส์ตามท่านแล้วครับ เวอร์ชั่น 2 เกมส์ลื่นขึ้นครับ แต่เฟรมเรทแกว่งตั้งแต่ 20-30-40 เล่นที่ 1280x720 medium/hight

Comment

ผมอัพเกมส์ตามท่านแล้วครับ เวอร์ชั่น 2 เกมส์ลื่นขึ้นครับ แต่เฟรมเรทแกว่งตั้งแต่ 20-30-40 เล่นที่ 1280x720 medium/hight
                          แปลกเหมือนกันครับ ของผมเล่นได้ค่อนข้างจะ ok เลยครับ
                          ตอนนี้ว่าจะไปหา 7750 มาลอง cf ดูด้วยว่าจะแรงขึ้นขนาดไหนครับ

Comment

แปลกเหมือนกันครับ ของผมเล่นได้ค่อนข้างจะ ok เลยครับ
                            ตอนนี้ว่าจะไปหา 7750 มาลอง cf ดูด้วยว่าจะแรงขึ้นขนาดไหนครับ
                            นั่นดิครับเซ็งเบย เดี๋ยวรอท่านบาบาซ่ามาช่วยปรับสูตร OC ก่อนไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม ถ้าไม่ได้ผมเลิกเล่นเกมส์นี้แล้วครับ อิอิ เพราะเกมส์อื่นๆลื่นมากๆ

Comment

• Originally posted by iluprs View Post
                              บอร์ด กิ๊ก ต้องดูที่ tmpin2 full 41 องศา ถือว่าเย็นมากครับ โปรแกรมมันดูงงๆ

มีอีกวิธีไปโหลดโปรแกรม corsair link ครับ

http://www.corsair.com/us/cpu-coolin...pu-cooler.html
                              ได้แบบนี้นะคับ ท่าน

Comment

• รูปเล็กครับท่าน เอาแบบฟูลโหลดเลยนะ ท่านลองเล่นโปรแกรมนี้ไปก่อนครับ

Comment

Working...
                                X