Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอามั้งเพียงได้ของมา
    Last edited by g-area; 4 Nov 2009, 01:29:17. Reason: ...

Comment

• เล่นไปเล่นมา ได้อยู่แค่นี้แหล่ะ งบน้อย

เล่นมาจนวันนี้ก็คงไม่อัพแล้วหล่ะมั้ง งบไม่มีแล้ว คนจนครับ แต่อยากแรง 5555+

แต่ยังสงสัยกับ ตามที่ในภาพครับ ด้านล่างนี้เอง ท่านใดพอจะรู้ไหมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
        เล่นมาจนวันนี้ก็คงไม่อัพแล้วหล่ะมั้ง งบไม่มีแล้ว คนจนครับ แต่อยากแรง 5555+

[ATTACH]529120[/ATTACH]
        แต่ยังสงสัยกับ ตามที่ในภาพครับ ด้านล่างนี้เอง ท่านใดพอจะรู้ไหมครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

[ATTACH]529121[/ATTACH]
        1. ของท่านคือ Athlon 64 X2 อ่ะครับ มันเลยมีโลโก้ไม่เหมือน Athlon II X2 ครับ

2. เลือกให้แสดงข้อมูลของคอร์ 0 หรือ 1
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

• สวัสดีชาว X2

ตอนนี้ขอเบิ่งอย่างเดียวไปก่อน กลับไปบ้านมาเดือนนึง จนกรอบเลย อิอิ

เอ็กส์ฟงเอ็กส์โฟร์ DDR3 HD57XX มลายหายไปสิ้น ฮิ้ววววว

Comment

• Originally posted by pann View Post
            สวัสดีชาว X2

ตอนนี้ขอเบิ่งอย่างเดียวไปก่อน กลับไปบ้านมาเดือนนึง จนกรอบเลย อิอิ

เอ็กส์ฟงเอ็กส์โฟร์ DDR3 HD57XX มลายหายไปสิ้น ฮิ้ววววว
            เป็น R&D ASRock เดือนเดียวเดี๋ยวก็ซื้อได้แล้ว
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

• ผมใช้ athlon II x2 245

กับ บอร์ด gigabyte 785gt-ud3h

ใครใช้ช่วยแนะนำแรมหน่อยครับ ผมใช้ gskill ddr3 2nq 1gb*2 1333

แล้วเพี้ยนๆ ตลอดเลย

บางทีใส่ 2 ตัวพร้อมกันแล้วจอฟ้า ไม่รู้มันเป็นอะไร ใส่ตัวเดียวไม่เป็นนะ

แล้วก็เวลาลากได้แค่นิดเดียวก็บูทไม่ขึ้น เซ็งมาก

Comment

• Originally posted by dhanusch View Post
                ผมใช้ athlon II x2 245

กับ บอร์ด gigabyte 785gt-ud3h

ใครใช้ช่วยแนะนำแรมหน่อยครับ ผมใช้ gskill ddr3 2nq 1gb*2 1333

แล้วเพี้ยนๆ ตลอดเลย

บางทีใส่ 2 ตัวพร้อมกันแล้วจอฟ้า ไม่รู้มันเป็นอะไร ใส่ตัวเดียวไม่เป็นนะ

แล้วก็เวลาลากได้แค่นิดเดียวก็บูทไม่ขึ้น เซ็งมาก
                nq merbKvudc]h; ]v'mfci,]'vud
                sigpic

Comment

• ขอบคุณมากครับ จะลองทำตามดู

ถ้าจะเปลี่ยน ram นี่ไปใช้ตัวไหนดีครับ

แนะนำหน่อย

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                    nq merbKvudc]h; ]v'mfci,]'vud
                    nq ทำพิษอีกแล้ว ลองทดแรมลงอีก

แปลให้ครับ

Comment

• ทดลงมาเหลือ บัส 800 ยังค้าง

สงสัยต้องเปลี่ยน

Comment

• กำลังเทส LinX อยู่ คราวนี้จะรอดป่าวไม่รู้เนี่ย >_<

Comment

• ตอนนี้ได้เท่านี้ครับ จะปรับเพิ่มหรือลดไฟตรงไหน รบกวนเซียนๆ แนะนำด้วยครับ

ถ้าจะดันบัสไป 270-280 ต้องปรับไฟประมาณไหน ช่วยแนะนำตามภาพด้วยนะครับ งงตรงปรับไฟนี่หละ

Comment

• อีกอย่างผมว่าน่าแรมท่านจะตันด้วยนะคับวิง่ตั้ง 1068 เลยทดลงมาหน่อยคับถ้าจะไปต่อ

Comment

• Originally posted by sabayjoo_ View Post

อีกอย่างผมว่าน่าแรมท่านจะตันด้วยนะคับวิง่ตั้ง 1068 เลยทดลงมาหน่อยคับถ้าจะไปต่อ
                              ขอบคุณมากครับ แรมไม่น่าตัน แรม bus 1066 เคยลากบัสต่ำกว่านี้ก็เกือบๆ 1200 แต่ต้องดันไฟไป 2.4v พอ oc นี่ ทดลงมาแล้วครับ

ขอบคุณมากที่แนะการปรับไฟครับ

Comment

• ลองมั่งครับ
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X