Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนใช้ Athlon II X2 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูอบอุ่นดีจัง ผมรัก amd ครับบบบบ

^0^

Comment

• fmlgklfdjhksljhfdkhjfdklhbjmd

Comment

• ไม่อุ่นได้ไงก็ร้อนสะขนาดนี้ 5 5 5

Comment

• ของผม

ตามรายเช็น

พอจะลาก ได้บ้างเปล่าครับ

บอร์ด (biostar MCP6P M2+) อ่อนไปหน่อย

ลากไป 3.2 ไว้ไหมครับ

Comment

• ผมเพิ่งมาใหม่AMDเครื่องแรก
            ใช้ Athlon ll X2 240 กับ Asrock A780GM-LE/128M และ Kingston 2/800
            ช่วยสอนผม OC แบบอย่างเริ่มแรกหน่อยครับ
            Last edited by nokramintra; 24 Oct 2009, 10:26:34.

Comment

• ผมเพิ่งมาใหม่AMDเครื่องแรก
              ใช้ Athlon ll X2 240 กับ Asrock A780GM-LE/128M และ Kingston 2/800
              ช่วยสอนผม OC แบบอย่างเริ่มแรกหน่อยครับ
              เหมือนกันเลยครับ เมื่อคืน ลอง ไปปรับ BUS Speed 210 mhz ลากไป 3.0 เลย

ว่าง จะลงรูปครับ ลากไม่ค่อยเป็น

(ซื้อรุ่นนี้มา ไม่ลากไม่ได้ มันเย็นได้ใจจริงๆ) 555+

Comment

• Originally posted by nokramintra View Post
                ผมเพิ่งมาใหม่AMDเครื่องแรก
                ลองย้อนไปดู Rap เก่าๆก็ได้

หรือว่าลองซักบัส 240 ทดแรม 667 ดูก่อน
                sigpic
                -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by tor_za View Post
                  Athlon II X2 240 Low Voltage Edition

[IMG][/IMG]

ไฟต่ำมากครับท่าน ทำได้ไง สุดยอด -0-

ของผม 3.8 นี้ ต้อง vcore 1.45+ ถึงจะเสถียร

Comment

• amd ช่วงนี้คึกคักดีจัง อบอุ่นๆ อิอิ

Comment

• amd ช่วงนี้คึกคักดีจัง อบอุ่นๆ อิอิ
                      มันแน่ อยู่แล้วครับ ส่วนตัวไม่เคย ลาก AMD เลย เพราะมัน 65nm

แต่ก่อน บอกกันว่า Intel ลากได้ไกล กว่า พอตอนนี้ AMD ทำ สถิติโลกแล้วด้วย

พอเป็น 45nm ลากกันกระจาย แถม ซิ้งค์ เดิมๆ กันอีก

แถม มาลุ้นกันอีก จะได้ของแถม หรือเปล่า 555+

Comment

• Originally posted by rapthaiza View Post
                        ไฟต่ำมากครับท่าน ทำได้ไง สุดยอด -0-

ของผม 3.8 นี้ ต้อง vcore 1.45+ ถึงจะเสถียร
                        ขำๆครับ ซีพียู เกือบ 0 องศา

ของผม 3.8 1.5 โน้นนนนน ถ้าไม่เล่นบัสแรม 1800 1.45 เล่นได้
                        sigpic
                        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Comment

• บอร์ดผม อ่อน คงทำอย่าง ท่าน tor_za ไม่ไหว หรอ

แต่ ถ้าได้ระดับ หนึ่ง ค่อยว่ากันหน่อย

เดี้ยวเอามาโชว์บ้าง ดีกว่า

Comment

• ผมกะเพิ่งถอยมาเมื่อวานครับขาย 4800+ ของเก่าพี่ได้เลยจัดไปซะ ทั้ง X2 240 + เคสใหม่ เมื่อเช้าถึงได้เลิกจับแกะบอร์ด 785TD-V EVO ที่เอาไปสถิตในเคสเก่าเก็บ มาใส่เคสใหม่ ถอด 620 ที่ยืมพี่ใช้ไปคืน ลองเซิฟๆ ดันบัสไปแค่ 240

แรงแบบท่านๆ ไม่ไหวอ่ะครับ ไม่กล้าไปไกลกว่านี้ แบบว่า X4 620 ของพี่ที่เคยยืมใช้ดัน 250 ซักชั่วโมงมันรีตาร์ทเองงิ

Comment

• Originally posted by tam02526 View Post
                              ผมกะเพิ่งถอยมาเมื่อวานครับขาย 4800+ ของเก่าพี่ได้เลยจัดไปซะ ทั้ง X2 240 + เคสใหม่ เมื่อเช้าถึงได้เลิกจับแกะบอร์ด 785TD-V EVO ที่เอาไปสถิตในเคสเก่าเก็บ มาใส่เคสใหม่ ถอด 620 ที่ยืมพี่ใช้ไปคืน ลองเซิฟๆ ดันบัสไปแค่ 240

แรงแบบท่านๆ ไม่ไหวอ่ะครับ ไม่กล้าไปไกลกว่านี้ แบบว่า X4 620 ของพี่ที่เคยยืมใช้ดัน 250 ซักชั่วโมงมันรีตาร์ทเองงิ
                              ลองปรับคอนฟิกแรมและไฟเลี้ยงจุดต่างๆดูครับ แบบนั้นมันคงไม่เสถียรอ่ะครับ
                              sigpic

Comment

• ลองดูเล่นๆ ฝนตกไม่รู้ทำอะไร

Comment

Working...
                                X